Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะไปฝรั่งเศสค่ะ ถ้าเราจะ เอาเงินสดไปอย่างเดียว ต้องยื่นอะไรเป็นหลักฐานของเอกสาร means of living คะ ติดต่อทีมงาน

สอบถามผู้รู้ค่ะ ตอนเข้าฝรั่งเศสเค้าจะให้ยื่นเอกสาร means of living: cash, traveller's cheques, international valid credit card,... ถ้าจะเอาเป็นเงินสด ไปอย่างเดียว ไม่ทราบว่าต้องยื่นอะไรเป็นหลักฐานคะ เช่น เอกสารการแลกเงิน ใช้มั้ยคะ

แล้วถ้ากรณีเรียนอยู่ที่ญี่ปุ่น เอกสารหลักฐานการแลกเงินจะเป็นภาษาญี่ปุ่นหมดเลย ไม่ทราบใช้ได้หรือไม่คะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : bluewildwolf
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 54 14:45:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com