Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จดทะเบียนสมรสกับชายหนุ่มญี่ปุ่น ติดต่อทีมงาน

ขอความกรุณาผู้รู้ด้วยนะคะ คือมีโครงการแต่งงานกับชาวญี่ปุนค่ะ แต่ปัญหาคือต้องแยกกันอยู่คนละประเทศ เค้าทำงานที่ญี่ปุ่น ส่วนเรายังคงอยู่ที่กรุงเทพฯ คงต้องแยกกันอยู่ก่อน แฟนบอกว่าทางรัฐบาลญี่ปุ่นจะมาเช็คด้วยว่าหลังจดทะเบียนเราเป็นสามีภรรยากันจริงหรือไม่หรือจ้างจด

เค้ากลัวมีปัญหาค่ะ ทางเราก็พยายามหาข้อมูล แต่ยังไม่เจอตรงกับตัวเอง
ใครพอจะทราบบ้างคะ ถ้าแยกกันอยู่ทางรัฐบาลญี่ปุ่นจะรับรองเราหรือไม่ หรือเราต้องมีอะไรยืนยัน
ขอบคุณมากนะคะ

จากคุณ : ChotiroseK
เขียนเมื่อ : วันเกิด PANTIP.COM 54 15:22:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com