Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรียนภาษาที่อังกฤษกับการทำวีซ่าค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือช่วงเดือนมีนา-มิถุนาวางแผนว่าจะไปเรียนภาษาที่ oxford house college ใน oxford ค่ะ เลยมีคำถามเกี่ยวกับการสมัครและการทำวีซ่า
คือการไปเรียนครั้งนี้จะสมัครเองไม่ได้ผ่านเอเจนซี่ค่ะ เลยสงสัยว่าเราต้องสมัครและจ่ายเงินกับทางโรงเรียก่อนใช่ไหมคะ แล้วจึงไปขอวีซ่า และควรดำเนินการสมัครโรงเรียนและขอวีซ่าเมื่อไหร่คะ จะไปประมาณ 3 เดือน ตั้งแต่ต้นเดือนมีน่คมค่ะ แล้วการทำวีซ่าถ้าไปไม่ถึง 6 เดือนสามารถขอวีซ่าแบบทำงานด้วยได้ไหมคะ หรือถ้าไม่ได้ ไม่ทราบว่าเรายังมีโอกาสหางานเล็กๆน้อยๆทำได้รึป่าวเช่น พวกเด็กเสิร์ฟ อะไรพวกนี้หน่ะคะ เพราะไม่อยากรบกวนพ่อแม่มาก แล้วเวลาทำวีซ่ามันจะมีให่กรอกที่อยู่ที่นู่น แล้วถ้าหากทางโรงเรียนยังหาโฮสต์ให้เราไม่ได้ทำยังไงคะ จะต้องกรอกยังไง อีกอย่างเรื่องบัญชีเงิน เราสามารถใช้บัญชีของพ่อแม่ได้ไหมคะ หรือต้องใช้บัญชีตัวเอง 2ปีที่แล้วหนูใช้บัญชีคุณพ่อ แต่พอลองหาข้อมูลเห็นบางคนบอกว่าต้องใช้บัญชีตัวเอง คือหนูอายุ 20 ค่ะ บัญชีก็ไม่ค่อยมีความเคลื่อนไหวเท่าไหร่ แล้วมันต้องกรอกพวกรายได้ ค่าใช้จ่ายอาชีพในใบขอวีซ่าด้วยรึเปล่าคะ แล้วถ้าเราไม่มีอาชีพ ยังเรียนอยู่จะทำยังไงคะ แล้วถ้าเคยได้วีซ่าอังกฤษแล้วครั้งนึง โอกาสได้วีซ่าจะมีมากขึ้นไหมคะ
ถามซะเยอะเลย พอดีว่าเคยลองอ่านกระทู้ในห้องนี้แต่ยังมีข้อสงสัยอยู่ เลยถามเยอะหน่อยค่ะ ช่วยด้วยนะคะ

จากคุณ : ิbobobo
เขียนเมื่อ : 17 ต.ค. 54 19:45:49 A:180.180.39.180 X: TicketID:333937

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com