Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

:::: 50 เรื่องควรรู้ก่อนไป Work and Travel :::: ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ วันนี้เราเพิ่งเขียนบล็อกเรื่อง 50 เรื่องที่ควรรู้ก่อนตัดสินใจไป Work and Travel นะคะ

เราเองไม่ได้เป็นกูรูเรื่อง Work and Travel แต่เราเป็นคนชอบขีดๆเขียน

เราเห็นข้อมูลหลายๆอย่างที่เพื่อนๆได้รับ บางทีมันบิดเบือนไป แต่หากข้อมูลไหนที่เราเขียนไว้ แล้วมันผิด

ก็ขอให้ช่วยแก้ไขให้ด้วยนะคะ เพื่อประโยชน์ของน้องๆ WAT รุ่นหลังๆ  ตลอดจนผู้ปกครอง

เพื่อช่วยให้มีความเข้าใจอันดีในโครงการเพิ่มขึ้น

คำถาม 50 ข้อนี้เรารวบรวมมาจากประสบการณ์จริงที่เราเขียนบล็อก

มีเพื่อนๆ WAT ส่งเมล์ ส่งหลังไมค์เข้ามาถามเราเรื่องพวกนี้เยอะมากกก

ดังนั้นวันนี้เลยรวบรวมข้อมูลมาเผยแพร่ค่ะ

นอกจากกระทู้นี้แล้ว ข้อมูลบางส่วน เช่นประสบการณ์ทำงานจริง

ประสบการณ์การสัมภาษณ์ เราเองก็เขียนไว้ในบล็อกของเรา

เดี๋ยวยังไงเราจะทำ link แยกไว้ให้นะคะ

หากท่านเห็นว่าข้อมูลเหล่านี้เป็นประโยชน์ ก็ช่วยกันโหวตเก็บเข้าคลังแล้วกันจ้า

ปล.กระทู้นี้ยาวนะจ๊ะ

จากคุณ : nakoze
เขียนเมื่อ : 20 ต.ค. 54 17:52:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com