Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องบัตร ATM ครับ ติดต่อทีมงาน

ผมพึ่งได้วีซ่า F-1 ครับ จะไปเรียนภาษาประมาณต้นปีหน้าครับ
อยากสอบถามเรื่องบัตร ATM หน่อยน่ะครับ  โดยปกติแล้วผมใช้บัตร ATM กรุงไทยแบบธรรมดาน่ะครับ คำถาม...
1.ก่อนที่ผมจะไปอเมริกาผมควรไปเปลี่ยนบัตร ATM ให้เป็นแบบมีวีซ่า ใช่ไหมครับ เพื่อที่จะสามารถกดเงินที่นั่นได้ ?
2.บัตรของธนาคารกรุงไทย เวลาไปกดเงินที่นั่นจะมีปัญหาไหมครับ ?
3.ระหว่างเรียนภาษาควรไปเปิดบัญชีที่อเมริกาอีกไหมครับ ?

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : Arm_Maketti
เขียนเมื่อ : 22 ต.ค. 54 01:35:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com