Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(สอบถามครับ)เตรียมตัวไปเรียนภาษาระยะสั้นที่อังกฤษ ติดต่อทีมงาน

คือช่วงซัมเมอร์ (ประมาณ 30,31 มี.ค. 55 - 1,2 พ.ค. 55) คุณพ่อจะให้ไปที่อังกฤษครับ จุดประสงค์มีทั้งเรียนและเที่ยวครับ แต่ประเด็นคือผมไม่เคยไปต่างประเทศมาก่อนเลยครับ และคุณพ่อผมเองท่านก็เคยไปอังกฤษเพียงระยะเวลาสั้นๆเลยไม่รู้เรื่องอะไรเท่าไหร่ครับ ผมก็มีหลายคำถามขอแยกเป็นประเด็นเป็นข้อๆไปนะครับ จะได้สะดวกแก่การตอบ 

1. อากาศช่วงนั้นเป็นอย่างไรครับ? พอทราบว่าเป็นฤดูใบไม้ผลิ ควรเตรียมเสื้อผ้าแบบไหนไปดีครับ? และควรเตรียมไปมากน้อยแค่ไหน หรือควรซื้อเพิ่มที่โน่น?

2. ค่าเสียหาย 150,000 บาท รวมค่าตั๋วเครื่องบิน อาหารการกิน ใช้ในชีวิตประจำวัน ค่าเรียนภาษา ค่าท่องเที่ยว (แต่ไม่ได้จะไปซื้อของ Brandname อะไรนะครับ) *ที่พัก พักกับเพื่อนคุณพ่อครับ* ค่าใช้จ่ายเตรียมไปประมาณนี้พอมั้ยครับ?ถ้าไม่พอ แนะนำที่เท่าไหร่ดีครับ? 

3. แนะนำสถานที่เรียนให้หน่อยครับ คือภาษาอยู่ในระดับดีระดับหนึ่งครับ เขียนคล่องในระดับหนึ่ง แต่มีปัญหาเรื่องการฟังกับการพูดครับ อยากพัฒนาตรงนี้ แนะนำที่เรียนเป็นที่ไหนดีครับ? สถาบันไหนดี? ค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่ครับ? แล้วต้องติดต่อก่อนไปหรือเปล่าครับ? *ถามละเอียดนิดนึงนะครับ ไม่เคยไปจริงๆ กลัวไปแล้วโก๊ะๆ ผิดพลาดน่ะครับ*

4. วีซ่า นี่ต้องขอประเภทไหนครับ? แล้วการทำยากมั้ยครับ? ไม่เคยไปต่างประเทศมาก่อนเลยครับ ตื่นเต้น แหะๆ คำถามเพิ่มเติม> ถ้าอยากทำงานคู่ไปด้วย สามารถทำได้มั้ยครับ?

อาจถามเยอะนิดนึงนะครับ เพราะไม่เคยเดินทางไปต่างประเทศมาก่อนเลยครับ เลยกลัวไปหมด อยากเตรียมพร้อมให้เรียบร้อยก่อน ^^

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ *โค้ง*

จากคุณ : blossomx92
เขียนเมื่อ : 22 ต.ค. 54 12:42:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com