Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หลายคำถาม กับ Visa USA ครับ ^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^ ติดต่อทีมงาน

กำลังจะทำเรื่งอขอวีซ่า f1 ครับ ตอนนี้รอi-20 อยู่

มีหลายคำถามมากครับ   เพราะคราวนี้แม่บอกให้ จัดการเอง..แง้>-<

1. ผมเพิ่งเรียนจบ งานการไม่มีทำ  ไม่มีทรัพย์สินเลย มีแต่สปอนเซอร์ เป็นพี่สาวที่ถือใบเขียว ทำงานเป็นพยาบาลที่ อเมริกา  แล้วอย่างงี้ โอกาสได้จะน้อยมั๊ยครับ

2. ผมยังไม่ได้ทำงาน แล้วอย่างงี้ผมต้องเอา สมุดบัญชีไปด้วยหรือเปล่า
  สมุดบัญชีของตัวผมเองก็ไม่ค่อยได้ใช้ เพราะบัตรหาย แจ้งระงับแล้ว แต่ก็ไม่ได้ไปทำบัตรใหม่  ทุกวันนี้ ใช้บัญชีชื่อ แม่กับอาอยู่ เงินก็เป็นแค่ค่าขนมไม่กี่บาท

3. ผมยังไม่ได้ทำงานก็จริง แต่ที่บ้านเอาชื่อเข้าประกันสังคม เพราะนโยบาย  รถคันแรก  แล้วเขาจะตรวจสอบเจอมั๊ยครับ เพราะผมจะบอกว่าไม่เคยทำงาน (สุดท้าย รถก็ยังไม้ได้เพราะน้ำท่วม....แต่ชื่อยังอยู่ในประกันสังคม)

4.ถ้าคุณมีเงินในบัญชีเยอะ แต่ไม่ได้เป็นสปอนเซอร์ ตามที่ลงไว้  แต่เอาเอกสารการเงินคุณย่าไปด้วย จะช่วยมั๊ยครับ

5. ds-106 ให้อัพรูป ออนไลน์  แล้งถึงเวลาสัมภาษณ์ ต้องน้ำรูปไปอีกไหมครับ

6. ผมควรจะพูดอะไรดีตอนสัมภาษณ์ครับ ตื่นเต้น  

7. วีซ่าแล้ว จะได้5ปีใช่ไหมครับ  แล้วทีนี้ ผมจะต่อโทต่อ ซึ่งเป็นที่เรียนคนละที่กับตอนแรก ต้องขอ i-20 ใหม่ใช่ไหมครับ แต่ขอ i-20 ใหม่ต้องทำวีซ่าใหม่ด้วยเลยใช่มั๊ยครับ

คำถามเพิ่มเติมครับ
8. พ่อผมเป็นโรบินฮูดอยู่ที่เมกามา สิบปีแล้ว จะมีผลอะไรต่อผมรึเปล่าครับ
   แต่ผมเคยไปมาแล้วสามครั้ง  

9. ผมจบตรีจากจีน  เขาจะเล็งเห็นรึเปล่า ว่าผมน่าเชื่อถือ (ผมไปจีนผมยังกลับไทยเลย555555 อะไรอย่างเงี้ยครับ)

10. ds-160 มีให้กรอกว่า เคยใช้ชื่ออื่นหรือเปล่า
   ผมเคยเปลี่ยนชื่อจริง ครั้งนึงตอนยังเป็นทารกอยู่ ผมยังต้อง ติ๊ก ว่าเคยใช้ชื่ออื่นอยู่หรือไม่ครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ

แก้ไขเมื่อ 24 ต.ค. 54 00:47:19

แก้ไขเมื่อ 24 ต.ค. 54 00:37:31

จากคุณ : โอโย๊ะโย๋ เย้!
เขียนเมื่อ : 24 ต.ค. 54 00:35:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com