Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เกี่ยวกับวีซ่าอเมริกาครับ กงสุลให้ใบสีเหลืองมาอะครับ ทำไงดี T^T ติดต่อทีมงาน

คือผมไปสัมภาษณ์ขอวีซ่าอเมริกาเมื่อวันที่ 20 น่ะครับ แต่ว่ากงสุลยังไม่ให้วีซ่า แต่ให้กระดาษสีเหลืองมาแล้วติ๊กช่องที่บอกว่า

"ในบางกรณีเจ้าหน้าที่กงสุลต้องใช้เวลาหลายสัปดาห์เพื่อพิจารณาเอกสารของท่าน"

แล้วเค้าก็บอกว่าจะติดต่อกลับมาภายหลัง

คือผมอยากรู้ว่าเค้าจะติดต่อกลับมายังไงหรอครับ แล้วมันนานมั้ยกว่าเค้าจะติดต่อมา แล้วก็ถ้านานเกินไปผมสามารถโทรไปเร่งได้มั้ยครับ พอดีผมตื่นเต้นเกินเหตุนะครับ แฮะๆ

ยังไงก็รบกวนผู้รู้ช่วยอธิบายด้วยจนะครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : nutkung
เขียนเมื่อ : 27 ต.ค. 54 01:39:03 A:58.9.92.53 X: TicketID:335379

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com