Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามรายละเอียด ไปเรียน ต่อ ป.ตรี ที่ USA หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ขอถามรายละเอียด ไปเรียน ต่อ ป.ตรี ที่ USA

ตอนนี้ อยู่ ม.6 ค่ะ ดูรายละเอียดมหาลัยแล้ว ของ AAU นะค่ะ ไปเรียนสาย แอนิเมชั่น

แล้วด้วยความภาษายังไม่แน่น อยากจะลงเรียนภาษาก่อนค่ะ

ถ้าเราลงเรียนภาษาก่อนสัก 4- 5 เดือน ก่อนเข้ามหาลัย คิดว่ามันดีไหมค่ะ

ขอ I-20 ของสถาันเรียนภาษาก่อน แล้วจากนั้นมาขอ I-20ของมหาลัย ได้หรือเปล่า แต่ใช้วีซ่าตัวเดียวกัน

หรือว่าขอI-20 แล้วทำวีซ่าไปเรียนแค่เฉพาะภาษา เรียนเสร็จ กลับไทยมาขอ I-20 จากมหาลัยใหม่

ก่อนไปอีกครั้ง เพื่อ ขอวีซ่าใหม่แล้วจากนั้น จึงจะเข้ามหาลัยได้

ประมาณว่า เรียนภาษาก่อนเข้ามหาลัย ส่วนที่ว่า มหาลัยมีคอร์สปรับภาษาก่อนไหมนั้น ลองถามไปแล้วค่ะยังไม่ได้รับการตอบกลับ

ที่อยากไป ตปท. อยากไปหา ปสก. ค่ะ อยากได้ภาษาเพื่อใช้ในอนาคต<<---

หนูได้ลองอ่านกระทู้เก่าๆมาตลอดค่ะ ติดตามมาตลอดห้องไกลบ้านหลังนี้ตลอด

พอได้เก็บข้อมูลไปพลางๆ

-คะแนนโทเฟล ทางมหาลัยไม่ใช้คะแนนยื่น แต่ก็ต้องสอบเอาไปให้ดูนะค่ะ ไม่มีขั้นต่ำคะแนน ทำนองนี้
-เคยอ่าน คห. ของ มหาลัยนี้ เหมือนไม่ดีเยอะ หรืออย่างไร แต่เห็นหลักสูตรน่าเรียน

อย่าว่าอย่างนั้น อย่างนี้เลยค่ะ T^T หนูก็เก็บข้อมูลมาเรื่อยๆ แต่มันไม่กระจ่าง เท่าถามแบบนี้

เรื่องที่อยู่-อื่นๆ เดี๋ยวค่อยมาต่อนะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 30 ต.ค. 54 17:58:23

จากคุณ : เด็กอนิเมะ
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 54 21:28:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com