Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่อง การขอวีซ่าอเมริกาในประเทศฝรั่งเศสครับ ติดต่อทีมงาน

คือผมจะไปงานรับปริญญาเพื่อนประมาณต้นปีหน้าอ่ะครับ
ไม่ทราบว่าการขอวีซ่าอเมริกา ในขณะที่เราอยู่ในฝรั่งเศส มีรายละเอียดยังไงบ้างครับ

ส่วนอันนี้ข้อมูลผมเองนะครับ
ตอนนี้ผมเรียน Master 1 อยู่ครับ
ส่วน Titre de séjours จะหมดปลายปี 2013 ครับ
บัญชีมีเงินเข้าทุกเดือนประมาณ พันกว่ายูโรนิดๆครับ (แต่ใช้หมดทุกเดือน)
ผมเคยไปอเมริกามาเมื่อ 2 ปีที่แล้วครับ แต่ขอจากที่ไทยไป
และเพื่อนน่าจะส่งเอกสารจากทางมหาลัยเรื่องรับปริญญามาเป็นหลักฐานให้ด้วยครับ
คิดว่าน่าจะมีปัญหาอะไรในการขอวีซ่ารึป่าวครับ

หลักๆเลยคืออยากทราบรายละเอียด ขั้นตอน
แล้วก็เอกสารที่ใช้น่ะครับ
ลองเข้าไปดูในเวปสถานฑูตเองแล้ว เจอแค่เกี่ยวกับ คนฝรั่งเศสขอวีซ่าไปอเมริกา

ยังไงรบกวนผู้ที่เคยมีประสบการณ์ หรือผู้ที่รู้ในด้านนี้ แนะนำด้วยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ : )

จากคุณ : Error Dog
เขียนเมื่อ : 7 พ.ย. 54 21:45:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com