Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โอนเงินจากต่างประเทศยังงัยถูกที่สุด ติดต่อทีมงาน

อยากรบกวนสอบถามค่ะว่า
คือเรามีพี่อยู่ต่างประเทศ (อเมริกา) และเค้าอยากจะโอนเงินมาให้เราเป็นรายเดือน(ไม่เยอะ เดือนละ 5-6 พันบาท)
ก็เลยอยากจะขอปรึกษาค่ะว่า มันมีวิธีไหนที่จะสะดวกที่สุดและประหยัดที่สุด

ตอนแรกก็คิดว่า ให้เค้าฝากเงินกับ citbank ที่โน่น แล้วเอาบัตร ATM มาให้เราไว้ใช้ที่ไทย
แล้วเราก็กดเงินจากตู้ ATM ที่ไทย  
แต่มาหาข้อมูลดู เหมือนว่า citbank ที่ไทยนี่ไม่มีตู้กดเงิน ATM แบบที่เป็นเงินฝากใช่มั้ยคะ

มีทางเลือกไหนบ้างคะ  รบกวนแนะนำ
ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 11 พ.ย. 54 16:05:46

จากคุณ : outlier
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 54 16:05:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com