Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากถามพี่ๆ เกี่ยวกับเรื่อง แก้ไข DS 160 หลังจาก คอนเฟริ์มไปแล้วซื้อพินทางบัตรเครดิตไปแล้ว แต่ยังไม่ได้จองวัน ติดต่อทีมงาน

คือผมได้กรอกเอกสาร DS 160 แล้วพอคอนเฟริ์มเอกสารแล้วและซื้อพินแล้ว แต่กำลังจะจองวัน   มาดูเอกสารที่กรอกไว้ผิดเต็มไปหมดเลยครับ สะกดบางตัวผิดด้วย
    - กรอกเรื่องประเทศที่เคยไปใน 5 ปีไม่ครบ
    - กรอกชื่อ โรงเรียนเก่าผิดบางตัวอักษร แต่ไม่รู้จะแก้ตรงไหน มีเรื่องจะถามพี่ๆในห้องนี้ที่มีประสบการณ์ครับ

1. พอเข้าไปตอนจองตรงแก้ไขรายละเอียดซึ่งแก้ไขไม่ได้ครับ ผมต้อง กรอก เอกสารใหม่เลยหรือเปล่าครับ

2. เรือง เลขที่คอนเฟริมก็จะไม่ตรงในพิน จะเป็นไรหรือเปล่าครับ

3. ผมเคยพาสปอต หายแต่นานมาแล้วครับ ตอนกรอกผมก็จำเลขไม่ได้จะมีผลอะไรหรือเปล่า ครับ หรือ ว่ากรอก ว่าไม่เคยหายดี..... หรือแจ้งตามจริงว่าหายไปเลยครับ แต่จำรายละเอียดไม่ได้ ไม่ได้แจ้งความด้วยมั้งครับ...

4. ผมสงสัยเรื่องกรอก รายละเอียดเกี่ยวกับ สถาบันโรงเรียนเก่า ต้องกรอกตั้งแต่มัธยมเลยหรือเปล่าครับ...

5. เรื่องประเทศที่เคยไปในห้าปี ต้องกรอกแค่ ประเทศที่ได้วีซ่า หรือ ประเทศที่เคยไปด้วยครับ คือผมมีวีซ่าเชงเก้นอยู่ แต่ก็ไปหลายประเทศไม่ได้ไปประเทศเดียว แต่เขาก็ไม่ได้ปั๊ม ต้องกรอก อย่างไรครับ...

6. ตรง provide a list of languages you speak. ถ้าพูดอังกฤษได้บ้าง ก็ใส่ทั้ง ไทย และ ก็ อังกฤษ หรือเปล่าครับ...

7. ตอนผมซื้อพิน ผมซื้อผ่านทางบัตรเครดิต แต่ผมปริ้นออกมาเป็น เอกสารไม่ได้จะเป็นไรหรือเปล่าครับ แต่ได้แคป หน้าจอเอาไว้แล้ว..

8. ตอนนี้เอกสารที่ผมมี ก็คือ ใบคอนเฟริม ซึ่งแก้ไขไม่ได้ก็น่าจะต้องเปลี่ยนเลข แล้วก็ เลขพิน ที่กำลังจะใช้จองวันเมื่อ กรอกเอกสารเสร็จ แล้ว ก็เหลือแค่ ใบเสร้จที่ต้องไปจ่ายค่าธรรมเนี่ยม 4000 กว่าบาทที่จ่ายที่ไปรษณีย์ จ่ายด้วยบัตรเครดิตได้ไหมครับ....แค่นี้เอกสารก็ไม่มีอะไรแล้วใช่ไหมครับ

ปล. วีซ่าท่องเที่ยวอเมริกา

จากคุณ : เด็กตาดำดำ
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 54 19:49:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com