Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เครียดมากเลยครับขอวีซ่านักเรียนเพื่อเรียนภาษาที่ออสเตรเลีย ไปตั้งแต่วันที่ 31 ตค ผลวีซ่ายังไม่ออกเลยครับ ติดต่อทีมงาน

เครียดมากเลยครับขอวีซ่านักเรียนไปตั้งแต่วันที่ 31 ตค ผลวีซ่ายังไม่ออกเลยครับ ทางสถานฑูตแจ้งผ่านเอเจนซี่มาให้ไปตรวจร่างกายเมื่อวันที่ 8 พย ผมก็ดำเนินการไปตรวจวันรุ่งขึ้นวันที่ 9 พย เลยครับที่ BNH ทาง VFS ระบุกำหนดไปรับเล่มพาสปอร์ตคืนวันที่ 16 พย. ตอนนี้ยังไม่ได้ทราบผลหรือมีการโทรมาสัมภาษณ์จากสถานฑูตแต่อย่างใดเลยครับ เป็นกังวลมาก จริงเปิดเทอมเรียนภาษา 31 มค 2555 แต่กังวลว่าวีซ่าจะไม่ผ่านเพราะเห็นว่าหลังๆเคร่งมาก

(ต่อครับ) ที่เครียดเพราะว่าการขอวีซ่าครั้งนี้ผมสปอนเซอร์ตัวเองครับ ไม่มีสปอนเซอร์ ขอเล่าโปรไฟล์ตัวเองนะครับเผื่อเพื่อนที่มีประสบการณ์จะช่วยแชร์ว่าผมมีสิทธิผ่านไหม คือผมทำงานสถาบันการเงินอายุงาน 6 ปี เงินเดือนเกือบสามหมื่น + คอมมิสชั่น รายได้ที่เสียภาษีปี 52 = เจ็ดแสนบาทต่อปี ปี 53 = 1 ล้่านต่อปี (ได้ส่งหนังสือ 50 ทวิ และแบบยื่นภาษีไปด้วย)

มีเงินออมประมาณ 1.2 ล้านบาท สามารถชี้แจงที่มาได้เกือบทุกก้อน ซึ่งมาจากการขายหุ้นและกองทุน LTF (มีเอกสารรับรอง) แต่มีก้อนนึงประมาณ 4 แสนชี้แจงไม่ได้ไม่มีเอกสารรับรอง แต่เขียนอธิบายให้สถานฑุตทราบในintention ทราบถึงที่มาของเงินว่ามาจากการของทองซึ่งสะสมตั้งแต่ตอนเริ่มทำงานบาทละ 7500 บาท

หลักสูตรภาษาที่เรียน 11 เดือน ค่าเรียนประมาณสองแสนเจ็ดหมื่นชำระแล้ว ทางโรงเรียนออก COE ให้แล้วเงินออมหักค่าเรียนในบัญชีที่ยื่นสถานฑูตเหลือ เก้าแสนกว่าบาท

รบกวนเพื่อนช่วยแชร์ประสบการณ์การขอวีซ่าด้วยครับทั้งคนที่สปอนเซอร์ตัวเอง และมีญาติสปอนเซอร์ว่า ระยะเวลาที่ผลนานไหม แล้วผลเป็นไงบ้างครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : ต้นคับ9999
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 54 11:47:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com