Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะไปเรียนภาษาที่ฝรั่งเศสครับ ไม่รู้ว่าจะเลือกไปเมืองไหนดี รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ ติดต่อทีมงาน

ผมจะไปเรียนภาษาที่ฝรั่งเศสประมาณ 6 เดือนครับ แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะไปเรียนที่เมืองไหนดี แต่ที่ดูๆแล้วชอบเนี่ยคือ Tours, Grenoble แล้วก็ Nice อะครับ

ลองหาข้อมูลดูคร่าวๆที่ Tours นี่จะมี Institut de Touraine ซึ่งแพงมากกก เมื่อเทียบกับที่ Strasbourg ที่ Nice ก็มี Universite' de Nice ก็ค่อนข้างโอเค ส่วน Grenoble ยังหาไม่เจอเลย
กะไว้ว่าตอนนี้ปิดเทอมอยู่เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปที่ campusfrance ครับ

แต่ก่อนอื่นเลยอยากจะมาปรึกษาพี่ๆในนี้ก่อนอะครับ
ไม่ทราบว่ามีพี่ๆคนไหนอยู่ Tours, Grenoble หรือ Nice มั้ยครับ แล้วท้้งสามเมืองนี้มีโรงเรียนสอนภาษาที่ไหนโอเคๆบ้างครับ แล้วชีวิตความเป็นอยู่ ผู้คนเป็นยังไงบ้างครับ

ขอบคุณมากเลยครับ

แก้ไขเมื่อ 04 ธ.ค. 54 17:28:03

แก้ไขเมื่อ 04 ธ.ค. 54 16:05:52

จากคุณ : yananash
เขียนเมื่อ : 4 ธ.ค. 54 15:55:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com