Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามสาวไทยที่แต่งงานกับชาวต่างชาติ คุณได้จดทะเบียนสมรสที่ไทยกันด้วยหรือเปล่าคะ [ย้ายจาก : ] ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ คือเรากับสามีชาวอเมริกันกำลังจะกลับไปเที่ยวเมืองไทยเดือนหน้า เลยคิดเรื่องจดทะเบียนสมรสที่เมืองไทย อยากถามเพื่อน ๆ ว่ามีใครที่จดทะเบียนที่ไทยหลังแต่งงานที่เมืองนอกแล้ว ขั้นตอนยุ่งยากไหมค่ะ คือเราอยากจะจดไว้ เผื่อในอนาคตแฟนจะย้ายไปอยู่เมืองไทย จะได้ใช้วีซ่าคู่สมรส แล้วจะมีผลกระทบอะไรไหม ถ้าจดทะเบียนสมรสกับชาวต่างชาติแล้วในอนาคตเราอยากจะซื้อที่ดิน (เราอาจจะใช้นามสกุลเดิมในทะเบียนสมรสที่ไทย)

รบกวนผู้รู้แนะนำทีนะคะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

จากคุณ : ข้าวหอม
เขียนเมื่อ : 23 ธ.ค. 54 12:11:37 A:24.16.167.13 X: TicketID:207707

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com