Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณภรรยาคะ.....พอย้ายไปญี่ปุ่นแล้ว เริ่มหางานทำกันเลยรึเปล่าคะ? ติดต่อทีมงาน

ถามคุณภรรยาหน่อยค่ะว่า พอย้ายไปญี่ปุ่นแล้ว เริ่มหางานทำกันเลยรึเปล่าคะ
ตอนนี้เรานอยด์กับแฟนมากเลย เค้าบอกประมาณว่าไปอยู่นู่นแล้วต้องหางานทำด้วย อยากให้เข้าทำงานบริษัทมากกว่าทำพาร์ทไทม์  เค้าอ้างว่าเพราะเราสอบวัดระดับได้ ระดับ2
เราเสียใจร้องไห้เลยอ่ะ ประมาณว่า คนที่เรารู้จักหลายๆคน เค้าก็ได้ไปเป็นแม่บ้าน ไม่ต้องทำงาน
เราเคยโดนแม่แฟนพูดว่า ถ้ามา จะทำงานอะไร คิดไว้ด้วยนะ เพราะลูกชายเค้าตอนนี้มีรายได้เท่านี้ ถ้าเธอมาทุกอย่างมันก็ต้องหารสอง
อืม...ก็จริงแหละค่ะ แต่ว่า ก็เห็นบ่อยอ่ะค่ะ ที่ภรรยาทำแต่งานบ้านอย่างเดียว
เงินเดือนผู้ชายคนเดียว ไม่พอเลี้ยงภรรยากับลูกอีก 1 คนหรอคะ ( ไปญี่ปุ่นแล้ว ตั้งใจอยากมีลูกเลย อายุ 30 แล้วค่ะ )  
ตอนนี้จิตตก ไม่อยากแต่งงานไปอยู่ญี่ปุ่นกับแฟนแล้วค่ะ อยากเลิกมากกว่า  

ปล. อยู่จ.ไอจิค่ะ โซนนาโกย่าถึงโตโยฮาชิ  มีงานอะไรพอแนะนำบ้างมั๊ยคะ  ถ้าทำเป็นพนักงานประจำ ไม่ใช่พาร์ทไทม์

จากคุณ : blue-garcia
เขียนเมื่อ : 16 ม.ค. 55 11:55:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com