Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อต้องไปเป็นแม่บ้านที่ญี่ปุ่น 2 ปี ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ แม่บ้านไทยในญี่ปุ่นทุกคน
มีเรื่องอยากสอบถามค่ะ พอดีมีความจำเป็นที่จะต้องติดตามสามีไปทำงาน
ที่ญี่ปุ่น 2 ปี แล้วพอดีไม่อยากอยู่เฉย ๆ น่ะค่ะ อยากหางานทำและเรียนภาษาไปด้วย อยากทราบว่า งานอะไรที่คนไทยพอจะทำได้บ้าง (ได้ภาษาญี่ปุ่นระดับ 5 และกำลังเรียนเพิ่มเติมอยู่ค่ะ) จขกท สามารถทำงานอะไรก็ได้ค่ะ เป็นพวกพาร์ทไทม์ร้านอาหารก็ได้ จำเป็นมั้ยที่จะต้องมี work permit ถึงจะทำงานได้ แล้วค่าเรียนภาษาที่นู่นประมาณเท่าไหร่คะ แพงมากมั้ย อ้อลืมบอกไปว่า จะไปอยู่ Nagoya ค่า

จากคุณ : chichiwagamaru
เขียนเมื่อ : 24 ม.ค. 55 16:55:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com