Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากได้ทุนป.โท ไปเรียนต่อต่างประเทศครับ ต้องเริ่มต้นอย่างไรบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับพี่ๆห้องไกลบ้าน วันนี้ผมมีเรื่องจะปรึกษาครับ ผมมีความต้องการจะสอบชิงทุน หรือหาทุนไปเรียนปริญาโทที่ต่างประเทศครับ อยากลองไปใช้ชีวิตไกลบ้านดูบ้าง

ผมจบวิศวกรรมซอฟต์แวร์มาครับ วุฒิวิทยาศาสตร์บัณฑิตครับ เกรด 3.46 ครับ ผมค่อนข้างเป็นเด็กกิจกรรม ทำกิจกรรมตั้งแต่ระดับสาขาจนถึงระดับมหาวิทยาลัย อยากเรียนต่อด้านเทคโนโลยีสารสนเทศ ไม่ก็การบริหารการจัดการ หรือการตลาด ผมเป็นคนชอบคิดอะไรใหม่ๆครับ

ผมอยากฝึกทักษะตัวเองเบื้องต้นก่อนในปีนี้ และอยากจะหาทุนดีๆไปในปีหน้าครับ ไม่ทราบว่าผมต้องเริ่มต้นอย่างไรบ้าง ภาษาอังกฤษผมก็พอถูๆไถๆ ไม่เคยสอบวัดความรู้ภาษาอังกฤษอะไรเลย

อีกอย่างผมไม่ค่อยมีเงินไปเรียนหลักสูตรทางภาษาเท่าไหร่ครับ ฐานะไม่ได้ร่ำรวยอะไร แต่อาศัยความพยายามเอา

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ  ขอบคุณมากๆครับ

จากคุณ : หลังเขาที่บางกอก
เขียนเมื่อ : 6 ก.พ. 55 10:54:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com