Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วีซ่าญี่ปุ่นค่ะ ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากจะไป WAT เลยกะจะแวะเที่ยวที่ ญี่ปุ่นด้วยอ่าค่ะ แล้วกฏเค้ามีอยู่ว่า

*ในกรณีนักเรียนนักศึกษาที่มีอายุตั้งแต่ 16 ปีขึ้นไป ให้แสดงหนังสือรับรองสถานภาพการเป็นนักเรียนนักศึกษา และหนังสือรับรองการทำงานหรือหนังสือรับรองจดทะเบียนบริษัท หรือทะเบียนการค้าของผู้อุปการะ

*เอกสารทุกอย่างจะต้องออกไม่เกิน 3 เดือน, ในกรณีที่ผู้ยื่นไม่มีอาชีพ หรือประกอบอาชีพที่ไม่สามารถแสดงหนังสือรับรองการทำงาน หรือหนังสือรับรองจดทะเบียนบริษัท หรือทะเบียนการค้าได้กรุณาทำหนังสืออธิบายอาชีพและรายได้ โดยละเอียด)

เนื่องจากที่บ้านมีใบทะเบียนการค้า ซึ่งจดมาหลายปีแล้ว เพราะได้ทำงานนี้มาหลายปีแล้ว อยากทราบว่า ต้องขอใหม่อย่างไรคะ คือตอนนี้คุณแม่กำลังจะไปขอให้ แต่กำลังงง ว่าถ้าขอใหม่ก็ต้องทำอย่างไรกับใบเก่า เพราะมันจดทะเบียนมานานแล้ว คือคุณแม่กังวลว่าเค้าจะไม่ออกให้น่ะค่ะ อยากทราบว่า ต้องบอกเจ้าหน้าที่ว่ายังไงบ้างคะ หรือมีวีธีการแนะนำอะไรหรือเปล่าคะ ขอบคุณมากค่ะ ^^

จากคุณ : Caramel Milk Tea
เขียนเมื่อ : 6 ก.พ. 55 13:26:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com