Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

UK- หลังจากผมจบปริญญาโทที่อังกฤษแล้ว(จะไปเรียนที่โน่น 1 ปี บวกๆ) ต้องการจะทำงานที่โน่นสักปีสองปีหลังจบ ต้องทำไงบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

ไม่รู้มองข้าม shot ไปไหม ได้ offer มาแล้ว คือผมจะไปเรียนปริญญาโท (อีกใบ....ใครถามนะ ว่ากี่ใบแล้ว ^^' ) ที่อังกฤษครับ จริงๆ ผมทำงานด้าน Electronics Manufacturing Engineering และ Quality Assurance มา ปีนี้ 14 ปีแล้วครับ ทำอยู่ที่เมืองไทยนี่แหละ ....( ระหว่างทำก็ไปๆมาๆ ต่างบ้านต่างเมืองบ้างไรบ้าง ไปเรื่องงานครับ) .... ก็....ใช่แก่แล้ว แหะๆๆ ตั้งใจว่าถ้าเรียนจบที่อังกฤษแล้ว ผมอยากทำงานที่โน่นสักพัก 2-3 ปีละกันก่อนกลับมาเมืองไทย จะเป็นไปได้ไหมครับ แล้วต้องทำอย่างไรบ้าง อยากทำงาน field ที่ตัวเองทำมาหนะครับ อ้อ....จะไปเรียนด้าน Engineering Management ครับ ส่วนยู ก็เห็น (เขาว่า) Top 5 ของ UK อยู่นะ เขาว่า ^^" ---> "ต้องเริ่มยังไงครับ" (อารมณ์เดียวกับตอนที่หาข้อมูลเรียนต่อเลยอะ ความรู้เป็นศูนย์ ) แนะนำด้วยครับ

จากคุณ : EnglandShire
เขียนเมื่อ : 7 ก.พ. 55 00:06:46 A:58.64.80.135 X: TicketID:215564

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com