Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำในการเลือกOfferหน่อยค่ะ : Imperial, Bath, Manchester, Lancaster , etc. ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ได้ offer มาตามนี้ค่ะ เป็น unconditional offer ทั้งหมด
(อาจจะดูเยอะ พอดีเราสมัครผ่านagencyเค้าทำการสมัครให้เกือบหมด
เราแค่แก้SOPให้เข้ากับแต่ละยู ก็เลยสมัครหว่าน55+ มีimperialที่เดียวที่เราสมัครเองอ่ะค่ะ)

1. MSc Strategic Marketing - Imperial College London
2. MSc Marketing - University of Bath
3. MSc Marketing - University of Manchester
4. MSc Marketing - University of Exeter
5. MSc International Marketing Management - University of Leeds
6. MSc Digital Marketing - University of Southampton
7. MSc Marketing Communications - University of Birmingham

กำลังรอผล
MSc Advanced Marketing Management - Lancaster University
MSc International Marketing - University of Strathclyde (อันนี้เคยคุยกับเจ้าหน้าที่เค้าในงานinterview day เค้าบอกว่าน่าจะได้ค่อนข้างแน่)

จะเลือกอันไหนดีอ่ะคะ กำลังจะต้องจ่ายdepositบางยูแล้วอ่ะค่ะ อยากขอความเห็นเพื่อนๆพี่ๆ

ใจตอนนี้อยากไป Imperial ที่สุดเพราะตัวรายวิชาตรงกับที่อยากเรียน + ตัวยู&business schoolดังมาก top5-top10ทั้งในUKและทั่วโลก
แต่ติดที่คอร์สนี้เพิ่งเปิดใหม่ไม่นาน + ค่าเทอมแพง ค่าครองชีพในลอนดอนแพง และแอบเสียดายยูอื่นๆด้วยอ่ะค่ะ

Profileเรา จบEcon Inter (BE) TU, GPA 3.29, IELTS 7.5 (Reading 8.5, Listening 8, Speaking 7, Writing 7),
ประสบการณ์ทำงานปีกว่า (1ปีในBig4, อีกหลายเดือนในสื่อออนไลน์ชื่อดังแห่งหนึ่ง)

อยากได้ยูที่ได้ทั้งเรียนและใช้ชีวิต & จบออกมาแล้วเป็นที่ยอมรับ มีชื่อเสียงทั้่งในไทยและต่างประเทศ
เพราะเราวางแผนอยากทำงานที่ต่างประเทศด้วย (ถ้าทำได้อ่ะนะ) แต่ก็อยากให้ดังในไทยด้วย เพราะยังไงก็ต้องกลับไทยอยู่ดีอ่ะค่ะ
ถ้าเราจะเลือก Imperial นี่จะเป็นการเลือกที่ถูกต้องมั้ยอ่ะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความเห็นค่ะ :)

Edit: ตอนนี้ได้ offer Strathclyde มาแล้วค่ะ รวมใช้เวลาเกือบๆเดือนอ่ะค่ะ เผื่อใครอยากสมัครจะได้รู้ช่วงเวลา

แก้ไขเมื่อ 27 ก.พ. 55 14:48:32

จากคุณ : Meridian
เขียนเมื่อ : 23 ก.พ. 55 11:29:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com