Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครไปเรียน ป โทที่เมกาแล้วได้เป็น RA บ้างมั๊ยคะ รบกวนถามหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

อยากทราบว่ามีใครที่ไปเรียนป โทที่เมกา แล้วได้เป็น RA บ้างคะ เพราะส่วนใหญ่เห็นจะได้ TA กันซะส่วนมาก มีคำถามจะรบกวนถามหลายข้อเลยค่ะ ^^"
เราสนใจจะไปเรียนทางด้าน Management (hospitality) ค่ะ

1. อยากทราบว่าตำแหน่ง RA มีโอกาสได้มากน้อยเพียงใดคะ คือเท่าที่เข้าใจตำแหน่ง TA เหมือนจะมีมากกว่า ไม่ทราบว่า RA เป็นที่ต้องการมากน้อยเพียงใดค่ะ
2. คุณสมบัติหลักๆที่จะได้เป็น RA มีอะไรบ้างคะที่จะเป็นจุดเด่นได้ นอกจากเกรด และคะแนน GRE/TOEFL แล้วอ่ะค่ะ เรามีประสบการณ์  Marketing research มาประมาณนึง(2 ปี) พอจะเป็นจุดแข็งได้มั๊ยคะ
3. ส่วนใหญ่ได้ทุนเป็น RA ตั้งแต่ตอนเข้าได้เลย หรือ ได้กันตอนเรียนไปแล้วซักเทอมนึงหรือปีนึงกันแล้วคะ

ถ้ามีคำแนะนำนอกเหนือจากนี้ก็รบกวนแนะนำด้วยนะคะ อยากได้ Graduate Assistantship มากเลยค่ะ แต่จะไปเรียน ป โท ความหวังเลยน้อย ส่วนใหญ่ให้แต่ Phd.

ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : San Makyos
เขียนเมื่อ : 26 ก.พ. 55 13:58:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com