Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นามสกุล ไม่เปลี่ยน ตามสามี ญี่ปุ่น ติดต่อทีมงาน

หวัดดีคะ พอดี ได้จดทะเบียน ญี่ปุ่น เรียบร้อยคะ
แฟนจะส่งมาทางDHL แฟนบอกว่า ใบครอบครัว นามสกุล ดิฉันเหมือนเดิมคะ

1. ถ้าหลังจากได้ใบนี้ แล้วไม่เปลี่ยน นามสกุลได้ไม้คะ

2. เพราะง่าย และไม่ต้องเปลี่ยน ปปช  พาสพอร์ท ด้วยคะ กะจะใช้ นามสกุล ตังเองไปตลอดชีพคะ ได้ไหม ( เพราะมีชื่อ นามสกุลเดิม  ตอนนี้ มี book  bank รถ ที่ดิน คอนโด  และ ยังทำงานอยู่ คะ )  

จะมีปัญหาไม้คะ  ถ้า ประมาณ เดือนแปด จะต้องย้ายไปอยู่ถาวร ที่ญี่ปุ่นคะ

แนะนำหน่อยคะ

3. พอดีกฏหมายไทย ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน นามสกุล และ นาง ได้ คะ แต่ไม่แน่ใจ กฏหมาย ญี่ปุ่นคะ ??

4. แต่ถ้ากรณีจำเป็นต้องเปลี่ยน ต้องมีใบจดหมาย และเอกสารไรบ้าง คะ   ใช่ไหม คะ ???  หรือต้องถามที่ไครคะ  อำเภอเรา

5. ตอนนี้ เรา อยู่ ไทย แฟน อยู๋ ญี่ปุ่น แต่งงาน เรียบร้อย แล้ว
เดือน ห้า จะไปเที่ยว บ้าน แฟน ต้องขอวีซ๋า แบบไหนคะ แบบ ท่องเที่ยวได้ไม้

งง เครียด ด้วย   ก้อหา แล้ว ข้อมูล เก่าๆๆๆ แต่ ยังไม่โดนคะ

รบกวนหน่อยคะ   -ขอบคุณมากคะ

จากคุณ : mungkood776
เขียนเมื่อ : 23 มี.ค. 55 01:12:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com