Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

IELTS ผ่านแล้ว เย่ \0/ ติดต่อทีมงาน

หลังจากอ่าน และติดตามกระทู้เกี่ยวกับทริคในการสอบไอเอลท์ มาสักระยะ อยากจะขอขอบคุณทุกๆคนที่แนะนำทริค หนังสือเตรียมสอบต่างๆนะครับที่ทำให้ผมสอบผ่านในครั้งแรก ;)
-------------------------------------------------------------------------------------
ไหนๆได้รับมาแล้ว ผมขอส่งต่อเลยนะครับ
ผมไม่ได้สมัครเรียนพิเศษหรือติวกับที่ใดๆทั้งสิ้น อ่านเองเป็นเวลา 1 เดือน โดยสอบ IELTS ได้ overall 7.5 (L 8 R 7.5 W 6.5 S 7)

รายชื่อหนังสือที่อยากส่งต่อ มีดังนี้ครับ
  1. Barron's IELTS
  2. Insight into IELTS
  3. IELTS to Success
  4. Preparation and Practice (Reading and Writing)
  5. IELTS Trainer
  6. Cambridge IELTS 1+2 (แนะนำเล่ม 8เลยครับ 1กับ2เก่ามากก)
  7. IELTS Practice Test (Oxford) by Peter May
  8. IELTS Speaking (Mat Clark--IELTS Examiner)
-------------------------------------------------------------------------------------
ผมพอจะมีไฟล์หนังสือ (มากกว่าในลิสข้างบนครับ ตอนแรกโหลดมา กะว่าถ้าไม่ผ่านจะอ่านอีกชุดนึง แต่พอผ่านแล้วเลยกลายเป็นเกินไปมาก) ใครอยากได้ลง email ไว้นะครับ (ไม่ผิดกฎใช่ไหม = =")
Menu List
Cambridge IELTS 1
Cambridge IELTS 2
Cambridge IELTS 6
Cambridge IELTS 7
Cambridge IELTS 8
Kaplan IELTS 2009-2010
IELTS Speaking (Mat Clark--IELTS Examiner)
Improve IELTS Reading Skill
Official IELTS Practice vol.2
Insight into IELTS
IELTS Target Band 7
IELTS Practice Test (Oxford) by Peter May
Barron IELTS 2006
Check vocab (Publisher-Wiley)
IELTS Preparation Practice Listening and Speaking
404 IELTS Essential Test
Tips for IELTS

ps แต่บางเล่มก็ไม่มีนะครับ ผมไปได้จาก x-rox ที่หอสมุดที่มหาวิทยาลัยเกษตรฯ มา และบางเล่มก็ซื้่อเองครับ (IELTS Trainer และ IELTS to Success)

แก้ไขเมื่อ 06 เม.ย. 55 19:44:20

แก้ไขเมื่อ 03 เม.ย. 55 09:15:56

แก้ไขเมื่อ 31 มี.ค. 55 20:10:31

จากคุณ : AblazeL
เขียนเมื่อ : 31 มี.ค. 55 07:17:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com