Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนสอบถามแม่บ้านญี่ปุ่นที่ใช้เครื่องสำอางค์ SK II ค่ะ ติดต่อทีมงาน

จขกท.ใช้ยี่ห้อนี้อยู่แต่ซื้อที่ไทยค่ะเพราะที่ญี่ปุ่นแพงมาก เคยเข้าไปถามที่เคาร์เตอร์ที่ญี่ปุ่นเห็นราคาแล้วแทบหงายเลย ซื้อไม่ลงค่ะ

กลับไทยก็เลยเข้าไปดูตามเวปเค้าลดเยอะมาก ประมาณ 40 - 45%  มีรับประกันของแท้ร้อยเปอร์เซ็นต์ ตอนแรกก็ไม่ค่อยเชื่อ แต่ดูจากยอดขายและการันตีจากลูกค้าเลยลองสั่งซื้อมาทดลองใช้ค่ะ หลังจากทดลองใช้ก็ถือว่าดีค่ะ ไม่แพ้ด้วย เหมาะกับผิวหน้าตัวเองค่ะ สภาพผิวหน้าตอนนี้ดีขึ้นมากเลยค่ะ ก็เลยเป็นที่มาของการที่จะมาตั้งกระทู้นี้ค่ะ

แบรนด์นี้เป็นของญี่ปุ่นแต่คนไทยซื้อไปขายได้ถูกมากเกือบจะห้าสิบเปอร์เซ็นต์ ก็เลยเป็นที่มาของคำถามว่าทำไมที่ญี่ปุ่นขายแพงจัง หรือว่าแพงเฉพาะในเคาเตอร์ ไม่ทราบว่าแม่บ้านที่นี้ซื้อเครื่องสำอางค์ยี่ห้อนี้ที่ไหนคะ เคาร์เตอร์ตามห้างทั่วไป หรือมีขายในเวปที่ไหนราคาถูกบ้างรบกวนแนะนำด้วยนะคะ เพราะบางทีก็แอบอายเพื่อนๆที่ไทยเหมือนกัน ไปถึงแหล่งผลิตแล้วแต่กลับต้องมาซื้อที่ไทย

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แก้ไขเมื่อ 02 เม.ย. 55 01:37:29

แก้ไขเมื่อ 02 เม.ย. 55 01:33:16

จากคุณ : รักแท้มีอยู่จริง
เขียนเมื่อ : 2 เม.ย. 55 01:23:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com