Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่อง Endeavour Awards ค่ะ หรือผู้มีประสบการณ์เรื่องทุน ติดต่อทีมงาน

รบกวนสอบถามเรื่องการสมัครทุน Endeavour Awards ค่ะ
มีข้อสงสัยบางอย่าง และอยากทราบว่าจะได้ทุนนี้ต้องมีprofileดีขนาดไหนคะ

1) เรื่องเอกสาร certified copy ที่ต้อง scan ค่ะ
>อันนี้คือข้อกำหนดของเค้านะคะ
To certify a document as a true copy, applicants should present the original document and a copy to a justice of the Peace, Commissioner of Oaths, Public Notary or other formally recognized authority. This could include lawyers, doctors, civil servants, teacher, your work supervisor, university Dean or course convener.

The official should sight the original and the copy of the document and 'certify' the copy by writing "I certify that the copy is a true copy of the original document"
(the applicants should scan certified true copies of their supporting documents not the originals)

คำถาม
>รบกวนช่วยอธิบายเพิ่มเติมหน่อยค่ะ  
>ผู้เซ็นรับรอง จำเป็นต้องเป็นหน่วยงานที่ออกเอกสารชิ้นนั้นไหมคะ แล้วอย่างสำเนาพาสปอร์ตนี่ให้ใครเซ็นได้คะ
>เอกสารทั้งหมดให้บุคคลเดียวกันเซ็นรับรองได้ไหมคะ (จะให้บุคคลข้าราชการเซ็นให้ค่ะ)
>copyผลieltsต้องให้สถาบันเป็นผู้เซ็นไหม
>transcript ของมหาวิทยาลัยเราใช้ตราstampแบบนูนต่ำ ซึ่งเมื่อสแกนหรือcopyจะมองไม่เห็น อันนี้เราต้องไปของทางมหาวิทยาลัยประทับตราแบบหมึกเพิ่มหรือเปล่าคะ (เพราะในtranscript จะเขียนว่า not valid without university stamp)

2) เรื่องเอกสาร evidence of community service
>อันนี้กลุ้มใจค่ะ เพราะกิจกรรมที่ทำไม่มีใบอะไรรับรองเลย
จะไปขอให้เขาออกให้ย้อนหลังก็ยังไงอยู่ แถมจะเอาภาษาอังกฤษอีก -_-"
คำถาม
>พี่ๆที่เคยได้ทุนนี้ มีผลงานกันเยอะแค่ไหนคะ และควรมีแค่ไหนดี ย้อนหลังแค่ไหน
>ถ้าเอกสารที่เคยมีหลายปีก่อน แต่เป็นภาษาไทย จะทำอย่างไรดี เราสามารถเอาไปแปล+รับรองได้ที่ไหนบ้าง แล้วส่งเอกสารเป็นไฟล์เดียวกันไปหรือคะ? ช่วยชี้แนะด้วยค่ะ

ขอบคุณทุกๆคนมากเลยค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

แก้ไขเมื่อ 16 เม.ย. 55 00:54:44

จากคุณ : Amigurumi
เขียนเมื่อ : 16 เม.ย. 55 00:52:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com