Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรียนภาษาที่นิวซีแลนด์กับออสเตรเลีย ติดต่อทีมงาน

ผมว่าจะไปเรียนฝึกภาษาครับ รู้สึกว่าตัวเองอ่อนภาษามาก เลยคิดจะไปเีรียนภาษาเพิ่มครับ ตอนแรกเลือกไว้ว่าจะไป แคนาดา แต่รู้สึกว่า มันน่าจะแพง ทั้งค่าเทอม ค่าเครื่องบิน ค่าครองชีพ เลยเบนเข็มมาเลือกที่นิวซีแลนด์กับออสเตรเลียแทน ขอถามเลยนะครับ
ค่าครองชีพระหว่างออสเตรเลียกับนิวซีแลนด์ประเทศไหนถูกกว่ากันครับ
การเรียนการสอนกับสภาพแวดล้อมประเทศไหนดีกว่ากัน
ผมเคยได้ยินว่าที่ออสสามารถทำงานได้ 20 ช.ม. ต่อสัปดาห์ แต่ที่ nz ทำไม่ได้ ฉะนั้น ผมควรเลือกไปที่ออสเลยมั้ย
ผมควรไปกับเอเจนซี่หรือไปเองดีครับ ถึงจะคุ้มเงินที่สุด เอเจนซี่ไหนที่เชื่อถือและไว้ใจได้บ้างครับ หรือ ถ้าไปเองควรไปเรียนที่สถาบันไหนดีครับ
เมืองไหนในออสหรือ nz ที่คนเอเชียน้อยๆบ้างครับ
ผมยังไม่ จบ ป.ตรี เลยจะไปได้มั้ย
ตอนนี้ใจผมมันอยากไป nz มากๆเลย แต่ติดตรงที่มันทำงานไม่ได้นี้แหละ ผมเลยยังลังเลอยู่ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : เด็กชายหลังอาน
เขียนเมื่อ : 20 เม.ย. 55 19:45:53 A:124.120.56.203 X: TicketID:356346

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com