Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเคยร่วมโครงการ Work&Study ที่แคนาดาบ้างคะ อยากทราบประสบการณ์ค่ะ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้เรามีแผนจะลาออกจากงานค่ะ และคิดว่าอยากจะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติม
เคยสนใจงานออร์แพร์ แต่หาข้อมูลไปๆ มาๆ ก็พบว่ามีโครงการ Work & Study ที่แคนาดา
ที่สามารถเรียนภาษาได้ 3 เดือน ฝึกงานแบบรับค่าจ้าง 3 เดือน
ซึ่งเราคิดว่าคงไม่น่าจะเสียค่าใช้จ่ายมากนัก เนื่องจากเป็นหลักสูตรสั้นๆ และสามารถหารายได้ก่อนที่จะจบโครงการได้ด้วย

ทีนี้ เราอยากปรึกษาพี่ๆ เพื่อนๆ ที่มีประสบการณ์เคยร่วมโครงการนี้มาก่อน ดังนี้
1.หลักสูตรที่เราเรียน ถือว่ายากมั้ยคะ จำเป็นต้องฟัง พูด อ่าน เขียน ภาษาอังกฤษคล่องมากมั้ย
เพราะเรากลัวว่าไปแล้วจะเรียน จะทำการบ้านไม่ได้น่ะค่ะ

2.เราสามารถทำงานได้จริงใช่ไหมคะ
มีความเป็นไปได้มั้ยที่ว่าเราเรียนจบหลักสูตรแล้วแต่ว่าทางโครงการไม่สามารถหางานให้เราทำได้

3.รายละเอียดเพิ่มเติมอื่นๆ เช่น เกี่ยวกับที่พัก ตรงนี้เราต้องหาเอง หรือทางโครงการเค้าจะหาให้เราคะ
หรือถ้าเราได้งานทำแล้ว ทางที่ทำงานเค้าจะมีที่พักให้เราหรือเปล่า

อาจจะถามเยอะไปนิดนึงนะคะ ตอนนี้เรายังสับสนน่ะค่ะ
ลังเลกับชีวิตว่าจะทำงานต่อไป หรือออกมาดี แต่จริงๆ ในใจอยากออกมากกว่า
เพราะตอนนี้เพิ่งอายุ 25-26 อยากทำอะไรที่ตัวเองอยากทำค่ะ แต่ก็ต้องทำในสิ่งที่คิดว่าดีที่สุดสำหรับตัวเองด้วย
ถ้าอย่างไร รบกวนแนะนำ ชี้แนะด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 22 เม.ย. 55 15:18:52

จากคุณ : ทรายขาวในเงาจันทร์
เขียนเมื่อ : 22 เม.ย. 55 15:18:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com