Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีปัญหาเรื่องหย่ากับสามีชาวฝรั่งเศส ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะทุกๆคน  ดิฉันเคยเข้ามาปรึกษาว่าอยากหย่ากะสามีเมื่อ ๒ ปีก่อน  และตอนนี้ได้หนีจากบ้านมาทำงานต่างเมือง ได้ ๒ ปีแล้วค่ะ  ระหว่างนั้นก็ได้ หาทนายรัฐที่ช่วยเหลือผู้มีรายได้น้อย เดินเรื่องร้องขอหย่าด้วย  ก็มีกำหนดนัดพรุ่งนี้แล้วค่ะ   แต่,,วันนี้ทนายของดิฉันโทรมาแจ้งว่า  ทางสามีดิฉันเค้าฟ้องกลับมาขอค่าเลี้ยงดูจากดิฉัน ๓๐๐ ยูต่อเดือน  โอ้ แม่เจ้า เคร้าค่ะ
  เคลียดเลย  นึกว่าจะได้หย่าแบบสันติ ก็พอรู้ข่าวมาค่ะ ว่าเมื่อเดือนตุลาคม ๒๐๑๑ สามีมีอาการโรคปอด (เพราะสูบจัด) ต้องไปโรงพยาบาล และหยุดไปขายของที่ตลาดตลอด
   เค้าเอาประเด็นนี้มาฟ้องดิฉันกลับแล้วค่ะ  กลุ้มจัง   ทำงัยดีค่ะรบกวนด้วยค่ะ

จากคุณ : suripons
เขียนเมื่อ : 26 เม.ย. 55 05:37:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com