Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Taster's Choice Coffee หรือว่าัสัมผัสของผมหายไปเสียแล้ว ขอถามนักเลงกาแฟหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

ผมดื่มกาแฟปกติธรรมดาแต่ไม่ถึงกับพวก ที่เข้มข้น อะไรพวกนั้น ผมเคยชอบ Taster's Choice ชงเองที่บ้านมาก แต่หันไปลองอย่างอื่นนานหลายๆแบบ กาแฟที่ขายตาม BJ or Costco กาแฟสำเร็จรูปที่เคยอร่อยที่ BJ or Costco มาตอนหลังก็รู้สึกไม่อร่อย มีแต่น้ำตาล กลับไปหาTaster's Choice ที่เคยชอบ ปรากฏว่าทั้งกลิ่นและรสชาดไม่เอาไหน ต่างกับแต่ก่อน หรือว่าเป็นเพราะ Nestle's ซื้อไป แล้วทำให้ห่วยลงเพื่อเอากำไรมากๆ หรือเป็นเพราะจมูกและลิ้นผมมันเพี้ยนไปแล้ว ใครที่ดื่มกาแฟนี้มานานและยังดื่มอยู่ช่วยบอกหน่อยครับ

์ำNestle นี่ห่วย(อาจจะไม่ห่วยก็ได้แต่ผมขอใช้คำนี้)นะครับ เมื่อหลายปีก่อนเบอร์สองของเนสเลย์สวิสเขาบอก(ทางวิทยุ)ว่า ของที่ขายจะเหมือนกันทุกประเทศทำได้ยากเพราะกำลังซื้อในบางประเทศต่ำ (ต้องทำของถูกมาขาย)

สงสัยว่าจะต้องดื่มกาแฟแบบสดๆเสียแล้ว

จากคุณ : อิสวาสุ
เขียนเมื่อ : 27 เม.ย. 55 17:02:28 A:98.231.188.19 X: TicketID:105627

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com