Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ด่วนจร้า....ใครมีประสบการณ์ หรือทราบแนะนำที เรื่องของวีซ่า ติดต่อทีมงาน

เพิ่งขอวีซ่าระยะสั้น ได้มา 90 วัน เพราะอยากจะรีบไปส่งลูกสาวเข้าเรียนเนื่องจากช้ามานานแล้ว แต่พอวีซ่าผ่าน จ่ายเงินเรียบร้อย ตั๋วเครื่องบินเรียบร้อย คุณสามีเพิ่งบอกว่าได้ใบไซริวมา แล้วงี้จะทำไงดีค่ะ เพราะเราซื้อตั๋วไป กลับ ไว้ กะว่ายังไง ๆ ก็คงต้องบินกลับมาอีกรอบ

แต่ระหว่างนั้นก็ต้องรบกวนให้คุณย่ามาช่วยดูหลาน เพราะถ้าเราบินกลับไทยก็จะไม่มีคนดู คุณสามีก็ต้องไปทำงาน แถมเพิ่งได้งานใหม่อีก ขาดบ่อยก็อาจจะมีปัญหา

คำถามคือว่า
1.เราสามารถยกเลิกวีซ่าที่ขอมาได้ไหม แล้วไปยื่นใหม่พร้อมใบไซริว ได้ 1 ปี

2. หรือว่าเราควรบินไป แล้วไปเปลี่ยนประเภทวีซ่าที่โน้น แต่ถ้าเปลี่ยนได้ไม่ทัน 3 เดือนจะมีปัญหาอะไรไหม

หรือใครมีอะไรจะแนะนำก็บอกด้วยนะค่ะ
จริงๆ ทำใจไว้แล้วว่าต้องบินมาทำวีซ่าใหม่ แต่พอมาแบบนี้ก็เลยเกิดความรู้สึกว่า ถ้ามีทางเลือกที่จะทำให้ไม่ต้องมีคนเดือดร้อนเรื่องเวลา ต้องมาลำบากยื่นเรื่องเปลี่ยนประเภทวีซ่า ก็อาจจะดีกว่าหรือเปล่า แถมต้องห่างลูกช่วงที่ต้องบินกลับมาด้วย

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : gungungirl
เขียนเมื่อ : 2 พ.ค. 55 19:38:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com