Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ซื่้อตั๋วเครื่องบินจากอินเตอร์เน็ต ถูกหลอกมีใครเจอเหมือนเราบ้างค่ะ ติดต่อทีมงาน

เราซื้อตั๋วเครื่องบินให้พ่อมาเยี่ยมที่ประเทศอังกฤษจากเว็ปไซท์พันทิปมาร์เก็ต
ชื่อบริษัท J.K.S tours co.ltd ส่งใบเสร็จรับเงินพร้อมทั้งตั๋วมาให้ทางอีเมลล์หลังจากเราโอนเงินให้แล้ว เราก็เลยเข้าไปเช็คกับสายการบินว่ามีชื่อพ่อเราเดินทางวันที่ตามตั๋วหรือเป่ลา เขาบอกว่าไม่มี
และบริษัทนี้ก็ไม่มีชื่ออีกด้วย เราก็เลยแจ้งกับทางพันทิปเขาเช็คให้ว่าตกลงบริษัทนี้ไม่มีตัวตน ทุกอย่างปลอมแปลงเอกสารหมด แต่ทางพันทิปเขาก็แนะนำให้ไปแจ้งความดำเนินคดีกับทางคนที่ลงโฆษณา แจ้งความแล้วจะตามอย่างไรซึ้งเราก็อยู่อังกฤษ พ่อก็อยู่เชียงใหม่ ก็คงแค่แจ้งความไว้ลงบันทึกประจำวันก็จบ เงินเราก็หายไปตามลมไม่ได้คืนกลับมา เราทั้งเสียใจและโกรธตัวเองว่าทำไมโง่อย่างนี้นะ แต่ก่อนที่เราจะจ่ายเงินเราก็เช็คดูแล้วนะ แต่ก็ช่างเถอะอย่างไรเราก็ไม่ได้คืนแล้วหละ 36,500 บาท หมดกันต้องทำงานอีกกี่เดือนถึงจะได้เงินเท่านี้เนี้ยเรา แค่อยากระบายความเครียดให้รู้สักดีขึ้นมาบ้าง มีใครเจอแบบเราบ้างนะ ช่วยแชร์เรื่องราวมาสู่กันฟังบ้างเพื่อจะได้เป็นการเตือนให้ใครอื่นระวังตัว ไม่ต้องมาเสียเงินและเสียเวลาเหมือนเรานะ หรือเพื่อนๆๆใครมีคำแนะนำอะไรที่ดีๆๆบ้างก็ขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ  ขอบคุณค่ะ เศร้าจัง

จากคุณ : ใบกล้วย
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 55 23:05:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com