Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Assistantship Funding นี่ ดีขนาดไหนอ่าครับ ? ติดต่อทีมงาน

ผมสงสัยว่า ถ้าคนที่ไม่มีทุนทรัพย์อะไรเลย แล้วต้องการไปศึกษาต่อ ป.เอก ที่อเมริำกาเนี่ย

สมัครโปรแกรม Ph.D. ที่เขามี Assistantship Funding ให้  ถ้าได้ทุนนี่ สามารถไปเรียนที่อเมริกาได้เลยโดยไม่เป็นภาระทางบ้านไหมครับ

ทุน Assistantship Funding นี่เขาให้มากมายขนาดไหนครับ  เพียงพอสำหรับค่าเทอม ค่าที่พัก ค่าใช้จ่ายกินอยู่ ค่าัตั๋วเดินทางไปกลับ รึเปล่าครับ ?   แล้วเขาจะให้ 4-5 ปีจนกว่าเราจะเรียนจบเลยรึเปล่าครับ ?

แล้วโอกาสได้ทุน Assistantship Funding ยากง่ายมากน้อยแค่ไหนครับ  ได้มาแล้วต้องทำอะไรบ้าง  จะกระทบกับการเรียน ป.เอก รึเปล่าครับ?

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : justingun
เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 55 16:48:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com