Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามชาว มิวนิค หรือท่านที่ทราบ เรื่องการเดินทางในเมือง พวกตั๋วtramและรถไฟ สับสนมากค่ะ ติดต่อทีมงาน

โรงแรมอยู่ที่ใกล้กับสถานี Riem S - Bahn ??  ตรง messe  มันคือรถไฟใช่มั้ยคะ
 ในมือมีแผนที่ Munich train network กับ munich tram network แต่ยิ่งดูยิ่งเบลอ
 คือถ้าเราจะไปเที่ยวตามสถานที่ต่างๆ เนี่ย เราขึ้นจาก Riem มาลง Hauptbanhhof เสมอ
แล้วค่อยต่อ tram ไปตามในแผนที่ หรือเราสามารถขึ้น tram ที่ใกล้ที่สุดแถวโรงแรมไปได้เลยคะ ??

ส่วนตัวเป็นพวกปอดแหกค่ะ ไม่กล้าขึ้นอะไรแบบนี้ถ้าไม่ชัวร์ เลยคิดเอาเองว่าทำเหมือนbts บ้านเราดีมั้ย เริ่มที่สยามไว้ก่อน แล้วค่อยหาทางต่อเดี๋ยวดีเอง   ดูแผนที่เห็นเส้นแยกเป็นปลาหมึกแล้วยิ่งงงค่ะ  

แล้วถ้าต่อ tram ได้เลย ใครทราบบ้างคะ ว่าจากสถานี riem  tram ใกล้ที่สุดคือที่ไหนคะ เราพยามเทียบในแผนที่ที่มีแล้วยังหาไม่เจอค่ะ

แล้วตั๋วในมิวนิคกับtramใช้ยังไงคะ??? เห็นว่ามีทั้งแบบใน และ แบบนอก ราคาก็ต่างกัน รบกวนคนใจดีช่วยอธิบายหน่อยได้มั้ยคะ  ^^''  จะไปเที่ยวกับน้องสาวกันสองคน อายุ 20 กับ 17 เดินทางวันจันทร์นี้แล้วค่ะ :D

จากคุณ : ~ ทโมน แห่ง ธิโมส์ ~
เขียนเมื่อ : 6 พ.ค. 55 01:19:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com