Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ราคาเลื่อนตั๋วเที่ยวบินไป แอฟริกาใต้ มันแพงขนาดนี้เลยหรอคะ เนี้ย! สายการบินเอมิเรตส์ ติดต่อทีมงาน

เรื่องของเรื่องมีดังนี้ค่ะ

เผอิญพี่สาวจะเดินทางไปที่ แอฟริกาใต้ ด้วยเครื่องบินสายการบิน

เอมิเรตส์ แอร์ไลน์  จุดหมายปลายทางอยู่ที่ เมืองโจฮันเนสเบิค ค่ะ  

ในวันเสาร์ที่ 5 ที่ผ่านมา ในขณะที่กะลังจะเชคอินเข้าตรวจ

เจ้าหน้าที่เลยถามถึงตั๋วเที่ยวบินขากลับ แต่ด้วยความที่พี่เราไม่ได้ซื้อตั๋ว

เครื่องบินขากลับ เจ้าหน้าที่เลยบอกให้ซื้อตั๋วเครื่องบินขากลับด้วย  

ตอนนั้นพี่เราเงินไม่มีพอที่จะซื้อตั๋วได้เลย ก็เลยรอให้แฟน

ซื้อตั๋วให้ผ่านไป 20 นาที แฟนพี่ที่อยู่ ตปท.

ก็ซื้อตั๋วให้เสร็จเรียบร้อย แต่...!!

มันไม่ทันแล้ว เพราะเครื่องบินได้บินออกไปแล้ว

เป็นเหตุให้พี่เราต้องขอเลื่อนการเดินทางออกไปก่อน เป็นวันที่ 18 /5

ด้วยค่าเลื่อนตั๋ว 2,000 บาท

แต่พอแฟนพี่สาวรู้ว่าเลื่อนการเดินทางไปวันที่ 18

เขาก็โวยวายอยากให้กลับเร็วๆภายในพรุ่งนี้ มะรืนนี้

พี่สาวใช้เวลาในการเลื่อนตั่วครั้งแรกและคุยโทรศัพท์กับแฟน

ไม่ถึง 15 นาทีด้วยซ้ำ

ก็เลยไปบอกเจ้าหน้าที่ว่าจะขอเลื่อนให้เร็วกว่าเดิม

อาจจะไม่เกินวันที่ 10 นี้

ทางเจ้าหน้าที่บอกว่า งั้นก็ต้องจ่ายค่าเลื่อนมาอีก 2,000 บาท

โว๊ววว !!   เวลาผ่านไปยังไม่ถึง 15 นาที เนี้ยนะ

ต้องจ่ายเพิ่มอีกหรอ??

คือพี่สาวก็ไม่คิดว่าเค้าจะลงข้อมูลการเลื่อนจองทางสายการบินไปแล้วไง

เพราะว่าพอพี่สาวถามทางเจ้าหน้าที่ว่าวันที่ 18 มีใครจองเที่ยวนั้นเยอะแล้วหรอ

เจ้าหน้าที่ก็กลับไม่ให้ข้อมูล..

กะจะเอาเงินอย่างเดียวเลยหรอ... แค่จองไปไม่ถึง 15 นาที

แล้วจะขอเลื่อนให้เร็วขึ้นนี่..ต้องเพิ่มอีกตั้ง 2,000 บาท

โหดไปรึป่าวคะ ???

บอกตามตรงว่า... ถ้าเป็นคนที่เงินเดือนไม่ได้มีเยอะ หรือมีเงินติดตัวไม่

ได้มากอะไร  4 พันนี่ถือว่าเยอะเหมือนกันนะ

พี่สาวเราก็ไม่ใช่คนที่ชอบซักไซ้ไล่เลียงเท่าไหร่

แต่พี่สาวโทรมาเล่าให้เราฟัง

เราก็หงุดหงิดแทนอ่ะ

โทรไปที่สายการบินนี้ ตั้งแต่บ่ายวันนี้ (6/05/55) ยัน 3 ทุ่ม

ไม่มีเจ้าหน้าที่รับสายซักกะคน

02-728-4533  เค้าบอกว่า 15 คู่สาย

เบอจากเว็บนี้ค่ะ  http://www.bkkfly.com/

แต่นี้โทรจนแบตหมดไปหลายรอบแระ ไม่มีเจ้าหน้าที่รับเลย

พี่สาวเราก็มีเบออีกประมาณ 2-3 เบอร์ของสายการบินนี้

แต่โทรไปกี่เบอร์ๆก็ไม่รับเหมือนกัน

ตกลงมีโทรศัพท์ไว้ทำไมคะเนี้ยย....

ใครที่เคยบินบ่อยๆ หรือมีประสบการณ์เรื่องการเลื่อนตั๋วไปต่างประเทศ

รบกวนช่วยแนะนำหรือช่วยยืนยันหน่อยเถอะค่ะว่า

ต้องมีค่าใช้จ่ายครั้ง ละ 2,000 แต่การเลื่อนจิงๆใช่ไม๊

หรือเวลาที่พี่เราขอเลื่อนจากเที่ยวแรกแค่ 15 นาที และจะขอเปลี่ยนแปลง

เลื่อนกลับมาให้เร็วขึ้น ต้องจ่ายเพิ่มอีก 2,000 เชียวหรือ ??

เหมือนซื้อเวลา 15 นาทีด้วยเงิน 2,000 เลยเนอะ  โหดมากกกกค่ะ

สายการบินนี้  เอมิเรตส์ แอร์ไลน์ ...

แก้ไขเมื่อ 06 พ.ค. 55 21:50:32

จากคุณ : ไม่เก่งบอร์ด
เขียนเมื่อ : 6 พ.ค. 55 21:46:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com