Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สงสัยค่ะว่าแม่ๆห้องนี้ป้อนยาลูกกันยังไงค่ะ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ลูกชายไม่ค่อยสบาย เป็นหวัด มีน้ำมูก เลยพาไปหาหมอ ได้ยามาทานเป็นยาแบบผงให้มาผสมน้ำแล้วป้อน ส่วนตัวเราป้อนโดยใช้สลิงป้อนยาที่เอามาจากไทยป้อนก็ถือว่าโอเค ก็เลยสงสัยว่าแม่ๆที่นี่ป้อนยาลูกยังไงค่ะ (เพราะไม่เห็นทางโรงพยาบาลให้อุปกรณ์สำหรับป้อนยามาเลย) ผสมน้ำแล้วใส่ช้อนป้อน หรือว่าผสมน้ำแล้วป้ายที่ลิ้นน้องค่ะ หรือใครใช้วิธีไหนรบกวนแชร์ด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความคิดเห็นนะคะ

(ขอนอกเรื่องนิดนึงค่ะ)

จขกท.มาอยู่ญี่ปุ่นได้ซักพักแล้วค่ะ การเดินทางกับสายการบิน Delta Air ก็ถือว่าโอเคระดับหนึง แต่รอบหน้าไม่ไหวค่ะคงต้องกลับมาใช้บริการของการบินไทยเหมือนเดิมแล้วหละเพราะเทียวบิน Delta บินเช้ามาก ทำให้ต้องออกบ้านตั้งแต่ตีสามเพราะต้องเผื่อเวลา่ค่ะ ตัวเล็กก้อกระจองอแง แต่ภาพรวมของสายการบินนี้ใช้ได้ค่ะเพราะเราไม่ค่อยเรื่องมากอยู่แล้ว ยังไงก็ขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่เข้ามาให้คำแนะนำเกี่ยวกับสายการบินนี้นะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : รักแท้มีอยู่จริง
เขียนเมื่อ : 10 พ.ค. 55 11:51:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com