Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาเรื่องความงามจากแม่บ้านญปค่ะ และเอกสารต่างๆจากท่านผู้รู้ค่ะ ติดต่อทีมงาน

จขกทไปเที่ยวบ้านสามีเพิ่งกลับค่ะ แล้วจะย้ายไปอยู่กับสามีเดือนสิงหานี้ จึงมีคำถามมากมายอยากถามแม่บ้านหน่อยค่ะ
1. เวลาอากาศหนาวเราอาบน้ำอุ่นจัดทุกวัน เพื่อนๆประสบปัญหาผมแห้ง ผิวแห้งกันบ้างไหมค่ะ แล้วเพื่อนๆจัดการกับปัญหานี้ยังไงค่ะ
2.เพื่อนๆใช้อาหารเสริมเป็นตัวช่วยกันบ้างไหมค่ะ แล้วอาหารเสริมยี่ห้ออะไรดีค่ะ นอกจาก dhc
3.เพื่อนๆมีคำแนะนำอะไรบ้างสำหรับการเตรียมตัวไปอยู่ที่ญปค่ะ คือ เราต้องซื้ออะไรบ้าง นอกจากของกินอ่ะค่ะ
4.การเตรียมเอกสาร เราต้องขอใบพำนักก่อนใช่ไหมค่ะ ใบพำนักอยู่ได้1ปีใช่ไหมค่ะ แล้วใบพำนักนี่ขอที่นิวกังหรือเปล่า นิวกังภาษาญปเขียนว่ายังไงค่ะ (จะเอาให้แฟนดูค่ะ)
5.จากนั้นเราก็ไปขอวีซ่า วีซ่านี่ได้ 3 เดือนใช่ไหมค่ะ จากนั้นเราก็ไปต่อเอาเอง ต่อที่นิวกังเหมือนกันใช่ไหมค่ะ
6.ใบต่างด่าว เดือนสิงหาเราไปเราจะได้ที่สนามบินเลยใช่ไหมค่ะ แล้วใบนี้อยู่ได้กี่เดือนค่ะ เราต้องไปต่อที่ไหนค่ะ  
7.เอกสารทั้งหมดนี้ ใบพำนัก วีซ่า ใบต่างด้าว เราต้องคอยต่ออายุหมดเลยใช่ไหมค่ะแล้วมีเอกสารนอกเหนือจากนี้ไหมค่ะ
8.ขอคำแนะนำโทรกลับไทยราคาถูกค่ะ

คำถามเยอะแยะมากมาย รบกวนคุณแม่บ้านและท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยให้คำแนะนำด้วยค่ะ
ขอบพระคุณไว้ล่วงหน้าเลยนะค่ะ

จากคุณ : kookshu
เขียนเมื่อ : 10 พ.ค. 55 14:53:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com