Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถาม Graduate program M.S. in Management and Systems ของ NYU ค่ะ ติดต่อทีมงาน

สอบถาม โปรแกรม MS ของ NYU อันนี้หน่อยค่ะ

คือสนใจเรียนโทที่ ด้าน Management ที่ NYU แต่ถ้าจะให้apply Stearn U of business ก็คงไม่ไหว search ไป search มาก็เจออันนี้
เป็น M.S. in Management and Systems ของ School of continuing and professional studies
http://www.scps.nyu.edu/areas-of-study/information-technology/graduate-programs/ms-management-systems/strategy-and-leadership.html

คือ ไม่เคยทราบเกี่ยวกับ Program นี้มาก่อน เพราะที่ผ่านมาดูแต่พวก MBA ของ Business school เลยอยากทราบว่า โปรแกรมนี้ดีมั้ยค่ะ? เป็นที่ยอมรับ เทียบเท่า management degree จาก business school มั้ย? Rank อันนี้เป็นยังไง และการเรียนการสอนเป็นยังไง? เข้ายากแค่ไหนค่ะ? (จากที่อ่านไม่เอา Gmat) ถ้าใครเรียนอยู่ หรือมีคนรู้จักเรียนอยู่ รบกวนแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : PLL
เขียนเมื่อ : 14 พ.ค. 55 00:30:06 A:180.183.131.50 X: TicketID:210003

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com