Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าจบตรีเมืองไทยและอยากต่อโทเอกที่อเมริกาต้องรออีหนึ่งปีหรือครับ ติดต่อทีมงาน

1.พอดีถามไปกระทู้หนึ่งแล้วแต่อยากได้ความมั่นใจ ถามอาจารย์ที่ภาคแล้วแต่ท่านก็จบมาเป็นสิบๆปีเลยขอถามที่นี่อีกทีแล้วกัน

ถ้าจบเดือน กพ แต่เดดไลสิ้นปี อย่างนี้ก็ต้องรอสมัครปลายปีอีกทีเลยใช่ไหมครับ แบบนี้ก็เท่ากับการ ดรอปเรียนไปหนึ่งปีใช่ไหม  แบบส่งเกรดของปีสี่เทอมหนึ่งไปก่อน แล้วจบเดือน กพ ค่อยส่งเกรดไปให้อีกทีได้ไหม เพราะ กว่าจะเปิดเทอมจริงๆของ fall ก็เดือนกันยานู่นหรือมันทำแบบนี้ไม่ได้ครับ

2 วิทยา ฟิสิกส์ ถ้าเกรดจบประมาณ 3.00 แต่มี proceedings ในไทยสองฉบับ
และเปเปอร์งานวิจัยในไทยอีกหนึ่งฉบับ แบบนี้พอเข้ายูพวก boston,northeastern ได้ไหมครับ

3 ค่าสอบทั้งหมดนี้ประมาณเท่าไหร่ครับเป็นเงินไทย
gre phy
gre gen
ielts
toefl

ตอบบางข้อก็ได้ครับ
ขอบคุณมากครับ

แก้ไขเมื่อ 16 พ.ค. 55 18:27:07

จากคุณ : Mr.Feynman
เขียนเมื่อ : 16 พ.ค. 55 18:24:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com