Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้า "ผม" กำลังตกหลุมรัก "หนุ่ม" อเมริกัน ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับทุกคน ตอนนี้ผมอยู่ต่างประเทศมาพักนึงละ กำลังจะกลับไทยในอีก 2 เดือนข้างหน้า ผมเป็นเกย์นะครับ แต่ไม่ใช่ประเภทผีเห็นผี หลายครั้งมากที่จะแอบตกหลุมรักผู้ชายทั้งแท่ง ทั้งๆที่รู้ว่าเขาไม่ใช่เกย์ พอมาอยู่อเมริกาก็เกิดเรื่องเลยครับ ปกติแล้วผมเป็นคนฮาๆครับ ถือว่ามีมนุษย์สัมพันธ์ดีเลยแหละ แต่พอได้อยู่ไกล้หนุ่มอเมริกันที่ชอบก็เกิดอาการใบ้กินทันที หนุ่มอเมริกันคนนี้เป็นเพื่อนร่วมงานกันครับ ดูเขาเป็นคนดีไม่ค่อยเสียงดังหรือดูวู่วามเหมือนอเมริกันคนอื่นๆ เราก็บอกเพื่อนคนไทยไปว่าเราชอบหนุ่มคนนี้ หลังจากนั้นความลับไม่มีในโลกจริงๆครับ เรื่องหลุดไปถึงผู้จัดการร้าน(แต่ผู้จดการคนนี้สนิทกับผมมาก) ผู้จัดการเลยไปแซวให้หนุ่มอเมริกันคนนี้ฟังว่าผมแอบชอบนะ เอาไปเอามารู้กันเกือบทั้งร้าน วันนี้เครียดมากๆครับ กลัวเขามีท่าทีเปลี่ยนไปคิดมากนอนแทบไม่หลับเลย แต่พอหลังจากนั้นเวลามาทำงาน เราก็จะชอบทักทายหนุ่มอเมริกันคนนี้บ่อยๆ เขาก็จะยิ้มให้เราทุกที ไม่มีท่าทีอะไรเปลี่ยนไปเลย วันนั้นถามเรื่องวันเกิดเขา เขาก็ถามว่าเรารู้ได้ยังไงแต่ดูหน้าเขาแดงมากๆ คือถ้าไม่ได้คุยกันเขาจะนิ่งมากๆ เหมือนเฉยชาไม่รู้จักกัน แต่พอได้คุยเท่านั้นแหละ เขาจะยิ้มให้เราตลอด ผมเลยไม่รู้เหมือนกันครับว่าเขาเป็นยังไง ไม่รู้วัฒนธรรมของคนที่นี่เลย อยากจะจู่โจมก่อนแต่ก็กลัวเขาเกลียด ตอนนี้เลยได้แต่อยู่เฉยๆ แต่เขาก็รู้ว่าเราชอบ ผู้จัดการก็ชอบมาแซวบ่อยๆ ผมต้องทำยังไงดีครับ????? ก่อนกลับไทยผมมีของชิ้นสำคัญมากๆให้เขา ก็เลยคิดว่าก่อนกลับไทยจะลองชวนเขาไปเที่ยวดูโดยการทิ้ง message ให้เขา(บอกเขาด้วยว่าถ้าไม่อยากไปก็ตอบ NO ถ้าอย่างไปก็ตอบ YES ถ้าไม่ชอบเกย์ก็บอกมาตรงๆ) ถ้าเขาตอบ NO ผมก็จะทำเป็นเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น กลับไทยไปเงียบๆ ไม่มีของที่ระลึกอะไรให้ทั้งนั้น อยากให้ทุกอย่างมันชัดเจนไปเลยครับ ถ้าเขาเกลียดเกย์ก็ปล่อยเขาไป ทั้งวัฒนธรรมและวิถีชีวิตต่างกัน ผมไม่เข้าใจความรู้สึกของคนอเมริกันเลย ผมควรทำยังไงดีครับ???????? ขอบคุณมากนะครับที่เสียสละเวลามาอ่านและตอบความเห็น ^^

จากคุณ : SOUR&SWEET
เขียนเมื่อ : 17 พ.ค. 55 15:07:12 A:67.61.69.233 X: TicketID:325552

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com