Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สำหรับนักเรียนที่อยู่ Sydney ผมเจอMedicare bulk billing ที่ใหม่ คนไข้ไม่เยอะไม่ต้องรอคิว อยู่แถวPyrmont ติดกับคาสิโนครับ ติดต่อทีมงาน

เจอที่ใหม่ ใกล้บ้าน ไม่ต้องรอคิวนานเหมือนในเมืองครับ และใช้บัตรเมดิแบงค์ได้ครับ ขั้นตอนก็คือ ให้ไปกรอกแบบฟร์อมครับ  และนำใบที่เรากรอกเสร็จแล้วไปจ่ายเงินที่เมดิแบงค์ก่อน  office อยู่ตรงตึก World tower $60 และหลังจากนั้นให้เอาใบเสร็จ มาที่ Medicare bulk billing ครับ หลังจากตรวจเสร็จเราก็จะได้ใบสั่งยา เพื่อที่ไปซื้อยาที่ร้านขายยาทั่วไป และนำใบเสร็จที่ได้จากหมอไปเครมคืนกับเมดิแบงค์ที่เดิมที่เราไปจ่ายเงิน$60 โดยเราจะได้เงินคืน$50 ครับ สรุปเราจะเสียค่าตรวจแค่$10 ครับ ส่วนบัตรประกันสุขภาพบริษัทอื่นก็ใช้ได้นะครับ แต่ผมไม่รู้ว่าoffice นั้นอยู่ที่ไหนเท่านั้นเอง ส่วนบัตรเมดิแคร์สำหรับผู้ถือวีซ่า PR นั้นไม่ต้องเสียครับตรวจฟรีครับผม
**address 50 union st. Pyrmont

จากคุณ : อู๋ไวไฟ
เขียนเมื่อ : 21 พ.ค. 55 16:05:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com