Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หากได้ตำแหน่งทางวิชาการตอนสอน ม.เอกชน หากย้ายไปเป็นพนักงานมหาวิทยาลัย จะยังคงมีค่าตำแหน่งทางวิชาการให้ไหมครับ ติดต่อทีมงาน

ผมสงสัยว่า หากตอนสอนอยู่ ม.เอกชน มีตำแหน่ง ผศ. หากย้ายไปสอนที่ใหม่ อย่าง ม.เกษตร หรือ ม.พระจอมเกล้าพระนครเหนือ

ผมเข้าใจว่า ตำแหน่งทางวิชาการติดตัวเราไป ไม่ขึ้นแต่มหาวิทยาลัยที่สอน

แต่ผมสงสัยว่าทั้ง 2 มหาวิทยาลัยข้างต้น ยังคงมีค่าประจำตำแหน่งให้ในแต่ละเดือนไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

จากคุณ : askoooaboutaids
เขียนเมื่อ : 21 พ.ค. 55 17:24:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com