Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สามีชาวญี่ปุ่นต้องการอยู่ไทยต่อ ไปต่อวีซ่าที่ไหนได้บ้างคะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะชาวไกลบ้าน

มีท่านใดทราบข้อมูลเรื่องตม.ไทยไหมคะ....ตอนนี้งงมากค่ะ มีหลายกระแสเหลือเกิน พยายามโทรติดต่อตม.ที่ไหนๆ ก็ไม่มีท่านเจ้าหน้าที่รับโทรศัพท์เลยค่าาาา

สามีเป็นชาวญี่ปุ่นค่ะ ไม่ได้ทำวีซ่าเข้าไทยมาแต่อยู่ไทยได้ 30 วันโดยไม่ต้องขอวีซ่า ตม.สุวรรณภูมิแสตมป์ให้อยู่ได้ถึง 17 มิ:-)านี้ค่ะ แต่พอดีต้องการอยู่ต่อ ไม่ทราบว่าจะไปต่อที่ด่านไหนได้บ้างคะ

พอดีญาติๆ แนะนำว่าให้ไปสุรินทร์ได้ ด่านช่องจอมอ่ะค่ะ แล้วเค้าต้องทำวีซ่าเข้าเขมรด้วยไหมคะ หรือออกไปแล้ววนกลับเข้าไทยได้เลย??

รบกวนท่านผู้รู้โปรดชี้แนะด้วยค่า

จากคุณ : Chill Out Gal
เขียนเมื่อ : 1 มิ.ย. 55 16:54:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com