Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตอนนีั้ยังมีประเทศไหนไหมคะ ที่คลอดลูกที่นั่นแล้วลูกได้สัญชาติประเทศนั้นเลย ติดต่อทีมงาน

ขอเป็นความรู้หน่อยค่ะ
ตอนนีั้ยังมีประเทศไหนไหมคะ ที่คลอดแล้วลูกได้สัญชาติประเทศนั้นเลย
โดยที่พ่อแม่ไม่ได้ถือสัญชาตินั้นๆ หรือไม่ได้เป็น PR แค่คลอดลูกที่นั่น
แอบน้อยใจหนังสือเดินทางไทย ไปไหนมาไหนลำบากขอวีซ่ายากเย็น
เผื่อคิดขำๆ ไปคลอดลูกที่อื่น

แบบเราเกิดในไทยแท้ๆ แม่ก็เป็นคนไทยกลับไม่ได้สัญชาติไทย
พึ่งมาได้สัญชาติไทยตอนแก้ไขพรบ.สัญชาติปี...ลืม -_-"

ขอบคุณทุกความเห็นค่ะ ^ ^

จากคุณ : Keep Discovering
เขียนเมื่อ : วันวิสาขบูชา 55 18:02:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com