Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเคยไปอยู่หรือรู้ข้อมูลเยอะๆเกี่ยวกับ Pittsburgh ช่วยทีครับ ติดต่อทีมงาน

วางแผนไปเรียนภาษาที่อเมริกา 3 เดือน ตอนแรกจะไปอยู่ Philadelphia แต่พี่ๆหลายคนบอกว่าเมืองนี้เป็นเมืองใหญ่(ผมไม่ชอบเมืองใหญ่วุ่นวายมาก) ที่สำคัญมีอัตราการก่ออาชญากรรมสูงมาก หา! เลยเปลี่ยนใจจะไปอยู่เมืองใกล้ๆกันคือ Pittsburgh (ยังอยากแอบไปเที่ยวฟืลาเดวเฟียอยู่) แต่ปัญหาคือผมไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับเมืองนี้เลย หาดูในinternetหลายเว็บมากก ก็ไม่มีข้อมูลมากเท่าไหร่ครับ ไม่รู้ว่าเมืองนี้เหมาะกับ Life style ผมรึเปล่า คือผมชอบ แบบ สะอาดดด สงบ สะดวก(เน้น) และปลอดภัย(อันนี้เน้นมากแม่เป็นห่วง555) อีกอย่างถ้าเป็นเมิองเก่าแก่ที่มีบ้านเมืองแบบทรงโบราณหน่อย และพวกพิพิธภัณฑ์ยิ่งดีเลยคับ แต่ถ้าไม่มีก็ไม่รีเรียส อยากทราบว่าที่นี้เข้ากับlife style ที่ผมบอกมากน้อยเพียงใดครับ ไม่จำเป็นต้องเป๊ะนะครับ ไม่ได้เรื่องมากขนาดนั้นแต่ถ้ามีก็ถือว่าดีครับไปอยู่จะได้ไม่เบื่อ
อีกอยากนึงครับผมเห็นคนไทยหลายคนเค้าถึงกับส่ายหน้าเมื่อรู้ว่าเมืองไหนมีคนดำอยู่เยอะทำไมหรอคับเค้านิสัยไม่ดีหรือว่ายังไงหรือแค่ว่าเขาผิวดำอันนี้ไม่ทราบจริงๆนะครับไม่ได้แกล้งโง่เพราะผมไม่เคยไปอเมริกาเลย ไกลสุดก็สิงคโปร์ คับ ขอบคุณล่วงหน้าครับบ

จากคุณ : spidy_2293
เขียนเมื่อ : 10 มิ.ย. 55 14:57:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com