Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยู่ต่างประเทศ จะกลับไทย ต้องการทำบัตรเครดิต ติดต่อทีมงาน

สวัสดีทุกท่านค่ะ

ดิฉันอยู่ต่างประเทศค่ะ จะกลับไทย ต้องการทำบัตรเครดิต แล้วจะสามารถทำได้เลยไหม
ทำของอะไรดีค่ะ

ถ้าเรากลับไปโดยมีเฉพาะเงินออม ไม่เยอะมาก เขาจะให้เราทำได้เลยไหม

ที่อยากทำเพราะว่าจะได้เอาไว้ซื้อเฟอร์นิเจอ เครื่องใช้ไฟฟ้า ต่าง ๆ สำหรับเซตอัพบ้านใหม่ แล้วใช้ซื้อตั๋วเครื่องบินทั้งครอบครัว ถ้าจ่ายหมดทีเดียวก็น่าตกใจอยู่ อยากแบ่งจ่ายอ่ะค่ะ พอดีว่าตอนนี้อยู่เกาหลีก็ไม่ได้ทำบัตรเครดิต ก็ไม่รู้ว่า จะทำที่เกาหลีหรือไทยดี เพราะว่าบัตรนี้จะเอาไว้ใช้ที่ไทยค่ะ

ใครพอมีข้อมูลช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : bah1
เขียนเมื่อ : 22 มิ.ย. 55 11:19:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com