Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามอีกห้องครับ ฝรังรวยทุกคนเลยไหม ติดต่อทีมงาน

งินเดือนขั้นต่ำเค้า ป ตรี ก็ 150000(เยอะกว่าคนจบหมอบ้านเราเยอะ) แล้วประเทศเค้าจะหาคนจนจากไหนครับ เงินเดือนขั้นต่ำยังขนาดนี้ ทำงานเสิฟ ยังได้6-8หมื่น  แล้วทำไมเศรษฐกิจเค้าถึงล่ม คนในประเทศรวยทำงานได้เงินเยอะขนาดนั้น ของก็ถูกกว่าบ้านเรา(บางอย่าง เช่นน้ำมันกับสินค้าแบรนของฝรั่งเอง)   มีไหมครับฝรั่งทำงานหาเช้ากินค่ำ มีไหมฝรั่งทำงานซื้อเสื้อผ้าถูกๆใช้ (เงินเดือนเป็นแสน ซื้อหลุย ได้ทุกเดือน เดือนละหลายใบ)   มีไหมฝรั่งไม่มีบ้านอยู่ต้องเช่าเอา  มีไหมฝรั่งกู้เงินซื้อผ่อนบ้าน    คนไทยเงินเดือน100000ไปเที่ยว เมืองฝรั่งถือว่าเป็นคนชั้นรากหญ้ารึเปล่าครับ(เงินเดือนน้อยกว่าเงินเดือนขั้นต่ำเค้า)   แล้ว งี้คนเงินเดือน 2-3แสนบ้านเรา ไปเที่ยวบ้านฝรั่งก็ เหมือนคนธรรมดาเดินดินทั่วไปขนาดนั้นเลยเหรอครับ  งี้ คนเงินเดือน 15000ก็ไม่ต้องฝันเลยสิครับ T T

แบบนี้ทำไมเราไม่ ไปทำงานเมืองนอกกันให้หมดครับ

จากคุณ : คิวปิดน้อย
เขียนเมื่อ : วันต่อต้านยาเสพติดโลก 55 23:04:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com