Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเส้นทางเดินทางbackpackครับ visa การข้ามแดนครับ (เดินทางยาวเลย) ติดต่อทีมงาน

ผมวางแผนการเดินทางbackpackกับเพื่อนอีกหนึ่งคนในอีก2ปีนะครับ โดยจะเริ่มต้นจากไทย-พม่า-อินเดีย-ภูฐาน-อินเดีย-บังคลาเทศ-อินเดีย-ศรีลังกา-อินเดีย-เนปาน-จีน-ทิเบต-จีน-มองโกล์-จีน-ลาว-เวียดนาม-กัมพูชา-ไทย ผ่านเขตผ่านแดนโดยการเดินทางภาคพื้นดิน หรือทางเรือครับ จะมีความเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหนและสามารถจะข้ามแดนทางภาคพื้นดินทั้งหมดได้ไหม และถ้าไม่จะมีการเดินทางทางเรือข้ามไปได้ไหมครับ และการเดินทางข้ามแดนจากประเทศต่างๆตามลำดับสามารถเข้าไปได้โดยมีจำกัดเวลาหรือไม่ครับ อ้อและเรื่องวีซ่ามีประเทศไหนทำวีซ่าท่องเที่ยวไม่ได้บ้างครับ

จากคุณ : Abdunng
เขียนเมื่อ : 29 มิ.ย. 55 01:48:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com