Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทำงานที่ต่างประเทศ ต้องเริ่มต้นยังไงดีอ่ะคะ ติดต่อทีมงาน

ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ตอนนี้เราทำงานด้าน Interior Design เพิ่งทำงานมาได้ปีกว่า
มีความฝันเล็กๆว่า อยากทำงานที่ต่างประเทศค่ะ เพราะจากที่เคยร่วมงานกับชาวต่างชาติ ก็ชอบบรรยากาศการทำงานและแนวคิดของชาวต่างชาติค่ะ
ก็เลยอยากจะลองไปอยู่ interior design firm ในต่างแดนดูซักครั้งเป็นประสบการณ์ชีวิตค่ะ

แต่เริ่มไม่ถูกเลย ไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหน มันจะมีปัญหาเรื่องวีซ่าอะไรยังไงมั้ยคะ เพราะถ้าเราไปก็เหมือนกับไปเป็นคนต่างด้าวหรือเปล่า
ภาษาเราก็ไม่ได้ดีมาก หรือควรจะไปเทคคอร์สเรียนภาษาก่อนซักระยะ

เพื่อนๆในห้องนี้ที่ได้ไปทำงานที่ต่างประเทศ ไม่ทราบว่ามีจุดเริ่มต้นยังไงกันคะ ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยได้มั้ยเอ่ย
เผื่อจะได้ลองศึกษากรณีตัวอย่างดูน่ะค่ะ อยากทำความฝันให้สำเร็จจริงๆ

ปล. ยังไม่ได้คิดว่าอยากไปประเทศอะไร แต่ถ้าเป็นไปได้ อยากไปแถบยุโรปค่ะ (แต่อาจจะติดเรื่องภาษาที่3อีก)

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : [ my sugar cat ]
เขียนเมื่อ : 1 ก.ค. 55 13:34:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com