Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าต้องการไปเรียนภาษา+หางานพิเศษส่งตัวเองเรียนที่อังกฤษหรือออสเตรเลีย แต่............. ติดต่อทีมงาน

มีสามคำถามนะคะ

1. ถ้าเราอยากไปเรียนภาษาที่อังกฤษหรือออสเตรเลียสักหนึ่งปี แล้วต้องการทำงานพิเศษไปด้วย เพราะต้องหาเงินเรียนเอง ไม่ได้ขอทางบ้าน อยากทราบว่าเงินที่ได้จากการทำงานพิเศษ (พวกงานที่เด็กไทยส่วนมากนิยมทำกันหน่ะค่ะ) จะพอจ่ายค่าบ้านหรือค่ากินอยู่แต่ละเดือนมั้ยคะ (ไม่รวมค่าเรียนนะคะ) หรือว่ารายได้จากการทำงานพิเศษจะพอโคฟเวอร์ค่าใช้อะไรบ้างคะ

2. ถ้าเรามีวุฒิการศึกษาที่สูง และได้ภาษาที่สาม เช่น ภาษาจีน แต่ภาษาอังกฤษห่วยเพราะไม่ได้ใช้นาน เป็นไปได้มั้ยคะที่เราจะได้งานพิเศษที่ดีกว่างานร้านอาหาร หรืองานคลีนนิ่ง คือเรายินดีที่จะทำงานอะไรก็ได้นะคะ จะล้างจาน คลีนนิ่ง เสริฟอาหารอะไรก็ได้หมด แต่กลัวว่าพอเขาเห็นวุฒิแล้วจะไม่รับ หรือถ้าไม่ไม่ได้ใช้วุฒิสูงสุดที่จบมาสมัคร คนที่รู้เค้าจะหัวเราะหรือว่ามันจะตลกมั้ยคะว่าเรียนมาตั้งสูง จบจากมหาลัยดังแต่ดันมาเป็นคนงานอยู่เมืองนอก คือเราอยากมาฝึกภาษาอังกฤษใหม่จริงๆหน่ะค่ะ อยากพูดให้ได้ตามใจคิด เสียเวลาปีนึงก็ยอม  

3. ถ้าเราอายุ 28 จะแก่เกินไปมั้ยคะสำหรับผู้หญิง ที่จะไปเรียนภาษาและหางานพิเศษทำที่ตปท.ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ค. 55 06:46:02

จากคุณ : KK1985
เขียนเมื่อ : 3 ก.ค. 55 06:40:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com